Sanya JPG zuwa TIFF

Dalili na Windows 7 shine tsarin dace don nuna fayiloli da manyan fayiloli. An tsara su da kyau ta wuri da manufar. Lokacin shigar da shirye-shiryen, dangane da tsarin aiki, fayilolin da ake buƙatar don ƙaddamarwa an ƙirƙira su kuma adana a cikin kundayen adireshi daban-daban. Wasu fayiloli mafi muhimmanci (alal misali, waɗancan shafukan ajiya ko saitunan martabar mai amfani) sun fi samuwa a cikin kundayen adireshi wanda, ta hanyar tsoho, an ɓoye daga mai amfani ta hanyar tsarin.

Tare da yin bincike na manyan fayilolin ta hanyar Explorer, mai amfani ba ya gan su. Anyi wannan don kare manyan fayiloli da manyan fayiloli daga kuskure mara dacewa. Duk da haka, idan har yanzu kuna buƙata aiki tare da abubuwan ɓoyayye, a cikin saitunan Windows akwai damar da za su ba da damar nuna su.

Yadda za a ba da damar ganin ɓoyayyen fayiloli da manyan fayiloli

Babban fayil mafi mashahuri da masu amfani mafi sauƙaƙe shine "Appdata"wanda aka samo a cikin fayil ɗin mai amfani. Yana cikin wannan wuri cewa duk shirye-shiryen da aka shigar a cikin tsarin (har ma wasu ƙwararrawa) rikodin bayanan game da aikin su, bar logs, fayilolin sanyi da wasu muhimman bayanai a can. Akwai fayilolin Skype kuma mafi yawan masu bincike.

Don samun dama ga waɗannan manyan fayilolin, kuna buƙatar farko ku cika wasu bukatu:

  • mai amfani dole ne ya mallaki haƙƙin gudanarwa, saboda kawai tare da waɗannan saituna za ka iya samun dama ga tsarin tsarin;
  • idan mai amfani ba shine mai gudanar da kwamfutar ba, to dole ne a ba shi izinin dacewa.

Bayan an cika waɗannan bukatu, zaka iya ci gaba da kai tsaye zuwa umarnin. Domin ganin ido a kan aikin, ana bada shawara don zuwa babban fayil tare da mai amfani, bin hanyar:
C: Masu amfani da Sunan mai amfani
Wurin da ya kamata ya zama kamar wannan:

Hanyar 1: Kunna ta amfani da Fara menu

  1. Da zarar danna maɓallin farawa, a kasan taga wanda ya buɗe a cikin irin binciken ɗin kalmar "Nuna fayilolin boye da manyan fayiloli".
  2. Tsarin zai yi sauri don bincika kuma zai ba da mai amfani wanda za a bude ta latsa maɓallin linzamin hagu sau ɗaya.
  3. Bayan danna maɓallin, wani karamin taga zai bayyana inda za'a gabatar da sigogi na manyan fayiloli a cikin tsarin. A cikin wannan taga kana buƙatar gungura zuwa kasan motar motsi kuma gano abu "Fayilolin da aka boye da manyan fayiloli". Wannan abu zai sami maɓallan biyu - "Kada ku nuna fayilolin ɓoye, manyan fayiloli da tafiyarwa" (by tsoho wannan abun zai kunna) kuma "Nuna fayilolin da aka ɓoye, manyan fayiloli da tafiyarwa". Ya kasance a kan karshe muna buƙatar canza canjin. Bayan haka, kana buƙatar danna maballin "Aiwatar"sa'an nan a kan "Ok".
  4. Bayan danna maɓallin karshe, taga ta rufe. Yanzu komawa taga wanda muka buɗe a farkon umarnin. Yanzu za ku ga cewa "AppData" da aka ɓoye a baya ya bayyana a ciki, wanda yanzu za'a iya shiga ta hanyar danna sau biyu, da kuma cikin manyan fayiloli. Duk abubuwan da aka ɓoye a baya, Windows 7 za a nuna su a cikin nau'i-nau'i masu tsaka-tsaki.
  5. Hanyar 2: kunnawa ta hanyar Explorer

    Bambanci tare da hanyar da ta wuce ita ce ta hanyar zuwa ga zaɓuɓɓukan zaɓi na babban fayil.

    1. A cikin Maɓallin Explorer a hagu a sama kana buƙatar danna sau ɗaya a kan "Shirya" button.
    2. A cikin taga pop-up, kana buƙatar danna maɓallin sau ɗaya "Zabuka da zaɓin bincike"
    3. Ƙananan taga yana buɗewa inda kake buƙatar zuwa shafin "View" ta biyu.
    4. Bugu da ƙari mun yi aiki ta hanyar kwatanta abin da ya dace daga hanyar da ta gabata.
    5. Yi hankali a yayin gyara ko share wadannan abubuwa, saboda tsarin ba kawai ya ɓoye su daga hanya ta kai tsaye ba. Yawanci, ana buƙatar alamun su don tsaftace alamun aikace-aikace na nesa ko don shirya daidaitaccen mai amfani ko shirin. Don saurin motsawa a cikin misali mai kyau, da kuma don kare bayanan da suka dace daga ɓacewar haɗari, kar ka manta ya kashe nuni na fayilolin ɓoyayye da manyan fayiloli.