Idan a cikin Microsoft Word ka ƙirƙiri babban launi wanda ke dauke da shafi fiye da ɗaya, don saukaka yin aiki tare da shi, ƙila za ka iya buƙatar nunawa kan kowanne shafi na takardun. Don yin wannan, za ku buƙaci saita hanyar canja wuri na atomatik (maɓallin kai ɗaya) zuwa shafukan da ke gaba.
Darasi: Yadda za'a ci gaba da tebur a cikin Kalma
Saboda haka, a cikin takardunmu akwai babban launi wanda ya riga ya zama ko zai mallaki fiye da ɗaya shafi. Ayyukanmu tare da ku shi ne kafa wannan teburin don haka rubutun kansa ta atomatik ya bayyana a saman jeri na tebur yayin motsi zuwa gare shi. Za ka iya karanta game da yadda za ka ƙirƙiri tebur a cikin labarinmu.
Darasi: Yadda ake yin tebur a cikin Kalma
Lura: Don canja wurin gilashi na layi wanda ya kunshi biyu ko fiye layuka, wajibi ne don zaɓar jeri na farko.
Matsar da kai ta atomatik
1. Sanya siginan kwamfuta a jere na farko na rubutun (sel na farko) kuma zaɓi wannan jere ko Lines, wanda rubutun ya ƙunshi.
2. Danna shafin "Layout"wanda ke cikin babban sashe "Yin aiki tare da Tables".
3. A cikin kayan aiki "Bayanan" zaɓi saiti "Maimaita layin layi".
Anyi! Tare da ƙari da layuka a teburin, wanda zai canja shi zuwa shafi na gaba, za a ƙara ta atomatik ta atomatik da farko, sa'annan sababbin layuka.
Darasi: Ƙara jere zuwa tebur a cikin Kalma
Fassara atomatik ba jeri na farko na maƙallin kebul ba
A wasu lokuta, mai saiti na launi na iya kunshi layi da yawa, amma ana buƙatar canja wuri na atomatik kawai ga ɗaya daga cikinsu. Wannan, alal misali, na iya zama jere tare da lambobin shafi, dake ƙarƙashin jere ko layuka tare da bayanan babban.
Darasi: Yadda za a yi lambobi masu yawa na layuka a cikin tebur a cikin Kalma
A wannan yanayin, kuna buƙatar farko ku raba teburin, yin layin da muke buƙatar rubutun, wanda za a sauya zuwa duk shafukan da ke gaba na takardun. Sai kawai bayan wannan don wannan layi (tsofaffin ɗakuna) zai yiwu a kunna saitin "Maimaita layin layi".
1. Sanya siginan kwamfuta a cikin jere na karshe na tebur wanda yake a shafi na farko na takardun.
2. A cikin shafin "Layout" ("Yin aiki tare da Tables") da kuma a cikin rukuni "Tarayyar" zaɓi saiti "Sanya Launi".
Darasi: Yadda za a raba tebur a cikin Kalma
3. Kwafi wannan jeri daga "babban", babban maƙallin kewayawa, wanda zai yi a matsayin jagora a kan dukkan shafuka masu zuwa (a misalinmu akwai jere da sunayen mahallin).
- Tip: Don zaɓar layi, yi amfani da linzamin kwamfuta, motsa shi daga farkon zuwa ƙarshen layin, domin kwashe - makullin "CTRL + C".
4. Taɗa jeri na kwafi a cikin jere na farko na tebur a shafi na gaba.
- Tip: Yi amfani da makullin don sakawa "CTRL V".
5. Zaɓi sabon tafiya tare da linzamin kwamfuta.
6. A cikin shafin "Layout" danna maballin "Maimaita layin layi"da ke cikin rukuni "Bayanan".
Anyi! Yanzu babban lakabin teburin, wanda ya kunshi layi da dama, za a nuna shi kawai a shafi na farko, kuma layin da kuka ƙaddara za a sauke shi zuwa kai tsaye a duk shafukan da ke gaba na takardun, fara daga na biyu.
Cire BBC kan kowane shafi
Idan kana buƙatar cire maɓallin kebul na atomatik akan dukkan shafuka na takardun sai dai na farko, yi kamar haka:
1. Zaɓi duk layuka a cikin maɓallin kan tebur a shafi na farko na takardun kuma je zuwa shafin "Layout".
2. Danna maballin "Maimaita layin layi" (rukuni "Bayanan").
3. Bayan haka, za a nuna rubutun a kan shafin farko na takardun.
Darasi: Yadda za a sauya tebur zuwa rubutu a cikin Kalma
Wannan za a iya gama, daga wannan labarin ka koyi yadda za a yi maƙallin kewayawa a kowanne shafi na Takardar kalma.