Shirin Microsoft Excel: Tsarin Tsaka-tsaki


Hotuna hotuna tare da farfadowa a yanzu suna cikin fashion. Wadannan hotuna suna faruwa ne a cikin hotunan hotunan masu zaman kansu, nune-nunen, da kuma bayanan martaba a cikin sadarwar zamantakewa. A lokaci guda don ƙirƙirar su ba dole ba ne su yi amfani da tsoho kyamarori: kawai isa don kula da hoto akan kwamfutar.

Zaka iya ƙara sakamako mai tsofaffi zuwa hoto ta amfani da ɗaya daga masu gyara masu zane-zane na kwamfuta: Adobe Photoshop, Gimp, Lightroom, da dai sauransu. Sauran zabin, wanda ya fi sauƙi da sauƙi, shine a yi amfani da filfura masu dacewa da kuma tasiri daidai a cikin burauzarka.

Yadda za a tsufa hoto a kan layi

Tabbas, a matsayin tsari na daban, mai yiwuwa mai bincike na yanar gizo ba zai taimaka maka ba tare da sarrafa hoto. Duk da haka, idan kana da damar isa ga cibiyar sadarwar, duk ayyukan yanar gizo suna samun ceto, ba ka damar kawo hoto ga irin da kake so. Ya hada da "tsufa" na hotuna, wanda za'a tattauna dalla-dalla a cikin wannan labarin.

Hanyar 1: Pixlr-o-matic

Sabis na yanar gizo mai sauƙi da dace don aikace-aikacen nan da nan zuwa hoto na tasiri na fasaha a cikin kullun da kuma dashi. An tsara Pixlr-o-matic a matsayin hoto na kama-da-wane, inda za ka je ta hanyar matakai da dama na sarrafa hoto.

Wannan hanya ta dogara ne akan fasahar Adobe Flash, don haka don amfani da shi zaka buƙaci software mai dacewa.

Sabis ɗin Intanet na Pixlr-o-matic

  1. Don yin aiki tare da wannan shafukan yanar gizo, baza buƙatar ƙirƙirar asusun a kan shafin ba. Zaka iya shigar da hoto nan da nan kuma fara sarrafa shi.

    Saboda haka, danna maballin. "Kwamfuta" kuma shigo da samfurin da ake bukata a cikin sabis ɗin. Ko danna "Kyamaran yanar gizon"don ɗaukar sabon hoto tare da kyamaran yanar gizo, idan akwai.

  2. Bayan kaɗa hotunan, a ƙasa da filin samfoti, za ka ga tace tef. Don amfani da duk wani sakamako, kawai danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu. Da kyau, don gungurawa ta hanyar tsintsa kawai ja shi a cikin hanya madaidaiciya.

  3. Ta hanyar tsoho, za ka iya zaɓar daga Lomo filters, amma don ƙara turawa zuwa jerin, yi amfani da alamar fim a cikin kayan aiki mai tushe.

    A cikin menu wanda ya buɗe, zaɓi sashe "Effects".

    Sa'an nan kuma je zuwa category "Tsoho".

    Alamar da zaɓin da ake buƙata kuma danna "Ok". Za ka ga su a ƙarshen kama-da-wane taf.

  4. Da ke ƙasa akwai sashin layi tare da sassa masu launin launi. An yi amfani da shi don sauyawa tsakanin filfura, sakamakon haɓakawa da ɓangarori. Duk waɗannan ƙananan ƙananan za a iya fadada ta amfani da ƙarin abubuwan da aka tsara a sama.

  5. Zaka iya canzawa don adana hoton da aka gama zuwa kwamfutar ta amfani da maballin "Ajiye".

  6. Danna kan gunkin "Kwamfuta".

    Sa'an nan, idan kuna so, ba da hotuna a suna kuma danna kan arrow guda biyu don kammala tsarin fitarwa.

Kamar yadda kake gani, Pixlr-o-matic wani aikace-aikacen yanar gizon mai sauƙi ne, har ma yana da ban sha'awa sosai.

Hanyar 2: Aviary

Wannan shafukan yanar gizon daga Adobe zai ba da izini tare da 'yan linzamin linzamin kwamfuta don a ba da duk wani hotunan sakamako na tsufa. Bugu da ƙari, Aviary mai sauƙi ne kuma mai yin amfani da hotuna na hoto tare da dama da zaɓuɓɓuka. Ayyukan suna aiki ne akan fasahar HTML5 don haka suna aiki da kyau a cikin wani bincike ba tare da wani software ba.

Sabis na kan layi na Aviary

  1. Don haka, danna mahada a sama kuma danna maballin. "Shirya Hotonku".
  2. Shigar da hoto zuwa sabis ta danna kan gunkin girgije, ko kuma kawai ja da hoton cikin yankin da ya dace.
  3. Sa'an nan a kan shafin edita a cikin toolbar sama je zuwa sashe "Effects".

    A nan akwai nau'o'i biyu na abubuwa, a cikin kowannensu wanda za ka ga retro ko lomo filters.

  4. Don amfani da tace zuwa hoto, kawai zaɓi wanda kake so kuma danna kan shi.

    Don canja ƙarfin sakamako, danna kan icon din kuma sake yin amfani da sakon don daidaita zaɓin haɓakawa a gare ku. Sa'an nan kuma danna "Aiwatar".

  5. Jeka hanya don aikawa da hoton ta amfani da maballin "Ajiye".

    Danna kan gunkin Saukewadon ajiye hoto zuwa kwamfuta.

    Shafin da ke dauke da babban hotunan hoto zai bude, wanda zaka iya saukewa ta hanyar danna-danna kuma zaɓi "Ajiye Hotuna Kamar yadda".

  6. Hanyar hanyar sarrafa hotuna a Aviary daukan fiye da ɗaya ko minti biyu. A yayin fita, kuna da hoton da ya dace a cikin siginar style, wadda za a iya ƙara ƙarin ƙari.

Duba kuma: Hotuna a cikin Photoshop

Ayyukan da aka bayyana a cikin labarin ba su da mahimmanci, amma ko da misalin su za ku tabbata cewa ba ku buƙatar abu da yawa don ba da hoton da ake so. Duk abin da kake buƙatar shine mai bincike da Intanit.