Bada AVI zuwa MP4

Duk da rarraba saƙonnin manema labaru na yau da kullum don sadarwa, masu amfani da fasaha na yau da kullum suna amfani da mahimmanci wajen aika saƙon SMS. Tare da taimakonsu, zaka iya ƙirƙira da aika saƙonnin rubutu kawai ba, amma har saƙonnin multimedia (MMS). Za'a tattauna bayanan saitunan daidai da hanyar aikawa a baya a cikin labarin.

Aiki tare da MMS akan Android

Ana iya raba hanya don aika MMS zuwa matakai biyu, wanda shine don shirya wayar kuma ƙirƙirar saƙon multimedia. Lura, ko da tare da saitunan daidai, la'akari da kowane bangare da muke kira, wasu wayoyi ba sa goyon bayan MMS.

Mataki na 1: Saita MMS

Kafin ci gaba da aika saƙonnin multimedia, dole ne ka fara dubawa da hannu tare da ƙara saitunan daidai da fasali na mai aiki. Za mu buga a matsayin misali kawai zaɓuɓɓuka guda huɗu, amma ga kowane mai bada salula, ana buƙatar sigogi na musamman. Bugu da ƙari, kar ka manta da ku haɗa jadawalin kuɗin kuɗin tare da taimakon MMS.

  1. Kowane mai aiki lokacin da kake kunna katin SIM, kamar yadda yake a cikin wayar Intanit, ana buƙatar saitunan MMS ta atomatik. Idan wannan ba ya faru kuma ba a aika saƙonnin multimedia ba, gwada yin umurni saitunan atomatik:
    • Tele2 - kira 679;
    • MegaFon - aika SMS tare da lambar "3" zuwa lambar 5049;
    • MTS - aika sako tare da kalma MMS zuwa lambar 1234;
    • Beeline - kiran lamba 06503 ko amfani da umurnin USSD "*110*181#".
  2. Idan kana da matsala tare da saitunan MMS na atomatik, zaka iya ƙara su da hannu a cikin tsarin tsarin na'urar Android. Bude ɓangare "Saitunan"in "Hanyoyin Sadarwar Wuta" danna kan "Ƙari" kuma je zuwa shafi "Cibiyar sadarwar salula".
  3. Idan an buƙata, zaɓi katin SIM mai amfani kuma danna kan layi "Hanyoyin Bayani". Idan akwai saitunan MMS a nan, amma idan aika bai aiki ba, share su sannan ka matsa "+" a saman mashaya.
  4. A cikin taga "Canza wurin shiga" Dole ne ku shigar da bayanan da aka gabatar a kasa daidai da mai amfani da aka yi amfani dasu. Bayan wannan danna kan ɗigogi uku a kusurwar allo, zaɓi "Ajiye" kuma, komawa zuwa jerin saitunan, saita alama a gefen zaɓi wanda ka ƙirƙiri kawai.

    Tele2:

    • "Sunan" - "Tele2 MMS";
    • "APN" - "mms.tele2.ru";
    • "MMSC" - "//mmsc.tele2.ru";
    • Mxy Proxy - "193.12.40.65";
    • "Port MMS" - "8080".

    MegaFon:

    • "Sunan" - "MegaFon MMS" ko wani;
    • "APN" - "mms";
    • "Sunan mai amfani" kuma "Kalmar wucewa" - "gdata";
    • "MMSC" - "// mmsc: 8002";
    • Mxy Proxy - "10.10.10.10";
    • "Port MMS" - "8080";
    • "MCC" - "250";
    • "MNC" - "02".

    MTS:

    • "Sunan" - "Cibiyar MTS ta MMS";
    • "APN" - "mms.mts.ru";
    • "Sunan mai amfani" kuma "Kalmar wucewa" - "mts";
    • "MMSC" - "// mmsc";
    • Mxy Proxy - "192.168.192.192";
    • "Port MMS" - "8080";
    • "Rubuta APN" - "mms".

    Beeline:

    • "Sunan" - "Beeline MMS";
    • "APN" - "mms.beeline.ru";
    • "Sunan mai amfani" kuma "Kalmar wucewa" - "beeline";
    • "MMSC" - "// mmsc";
    • Mxy Proxy - "192.168.094.023";
    • "Port MMS" - "8080";
    • "Rubutun Masarrafi" - "Pap";
    • "Rubuta APN" - "mms".

Siffofin da aka kira za su ba ka damar shirya na'urarka ta Android don aika MMS. Duk da haka, saboda rashin aiki na saituna a wasu yanayi, ana iya buƙatar mutum mai yiwuwa. Tare da wannan, don Allah tuntube mu a cikin bayani ko goyon bayan sana'a na amfani.

Mataki na 2: Aika MMS

Don fara aika saƙonnin multimedia, baya ga saitunan da aka bayyana a baya da kuma dangane da jadawalin kuɗin da ya dace, babu ƙarin abu da ake bukata. Iyakar abincin shine duk wani aikace-aikace mai dacewa. "Saƙonni"wanda, duk da haka, dole ne a shigar da shi a kan smartphone. Zai yiwu don canjawa wuri guda zuwa mai amfani ɗaya a lokaci, da kuma zuwa dama, koda ma mai karɓa ba shi da ikon karanta MMS.

  1. Gudun aikace-aikacen "Saƙonni" kuma danna icon "Sabon Saƙon" tare da hoton "+" a cikin kusurwar dama na allon. Dangane da dandamali, sa hannu zai iya canza zuwa "Fara tattaunawa".
  2. A cikin akwatin rubutu "To" shigar da sunan mai karɓa, waya ko imel. Zaka kuma iya zaɓar lamba a kan smartphone daga aikace-aikacen da aka dace. A lokaci guda, latsa maballin "Fara taron tattaunawa", za ka iya ƙara masu amfani da yawa a lokaci guda.
  3. Danna sau ɗaya a kan toshe "Shigar da SMS Text", zaka iya ƙirƙirar saƙo na yau da kullum.
  4. Don sauya SMS zuwa MMS, danna kan gunkin. "+" a cikin kusurwar hagu na allon kusa da akwatin rubutu. Daga zaɓuɓɓukan da aka gabatar, zaɓi kowane nau'i na multimedia, zama murmushi, rayarwa, hoto daga gallery ko wuri a taswira.

    Ta ƙila ɗaya ko fiye da fayilolin, za ka ga su a cikin akwatin akwatin saƙo a sama da filin rubutu kuma zaka iya share su kamar yadda ake bukata. A lokaci guda, sa hannu a ƙarƙashin maɓallin sallama zai canza zuwa MMS.

  5. Ƙare gyara kuma danna maɓallin ƙayyade don canja wuri. Bayan haka, aikin aika zai fara, za a aika saƙon zuwa mai karɓa da aka zaɓa tare da duk bayanai na multimedia.

Munyi la'akari da hanyar mafi dacewa kuma a lokaci guda hanya mai dacewa da zaka iya amfani dasu a kowane waya tare da katin SIM. Duk da haka, ko da la'akari da sauƙi na hanya da aka bayyana, MMS yana da muhimmanci mafi yawa ga mafi yawan manzannin nan take, wanda ta hanyar tsoho ya samar da irin wannan, amma gaba ɗaya kuma ya shimfiɗa samfurin.