Yadda za a saka taya daga faifai

Sanya kwamfutar daga DVD ko CD yana ɗaya daga cikin abubuwan da ake buƙaci a wasu yanayi dabam-dabam, da farko don shigar da Windows ko wani tsarin aiki, amfani da faifan don sake saita tsarin ko cire ƙwayoyin cuta, kazalika da yin wasu ayyuka.

Na riga na rubuta game da yadda za a shigar da takalma daga wayar USB a BIOS, a wannan yanayin, ayyukan suna kamar guda ɗaya, amma, duk da haka, ƙananan daban. Magana mai mahimmanci, yawanci yana da sauƙi don taya daga faifai kuma akwai raƙuman kasa a cikin wannan aiki fiye da lokacin da kake amfani da maɓallin kebul na USB azaman motsi. Amma isa ya ranta, har zuwa aya.

Shiga BIOS don canza tsari na kayan aiki na taya

Abu na farko da kake buƙatar yi shi ne shigar da BIOS na BIOS. Wannan aiki ne mai sauƙi sosai kwanan nan, amma a yau, lokacin da UEFI ta zo don maye gurbin Award da Phoenix BIOS, kusan kowa yana da kwamfyutocin kwamfyutocin, da kuma kayan aiki da sauri da ke da sauri da kuma fasaha na zamani suna amfani dasu a nan da can, je zuwa BIOS don saka taya daga faifai ba koyaushe mai sauki aiki ba.

Gaba ɗaya, ƙofar BIOS kamar haka:

  • Kana buƙatar kunna kwamfutar
  • Nan da nan bayan kunna, danna maɓallin daidai. Menene wannan maɓalli, za ka iya gani a kasa na allon baki, rubutun zai karanta "Danna Del zuwa Shigar Saitin", "Danna F2 don Shigar da Saitunan Bios". A mafi yawancin lokuta, waɗannan maɓallai biyu da aka yi amfani dasu - DEL da F2. Wani zabin da yake na kowa kadan - F10.

A wasu lokuta, wanda yafi dacewa akan kwamfyutocin kwamfyutocin zamani, ba za ka ga wani rubutu ba: Windows 8 ko Windows 7 za su fara farawa da sauri nan take saboda suna amfani da fasaha daban-daban don yin kaddamar da sauri. A wannan yanayin, zaka iya amfani da hanyoyi daban-daban don shiga cikin BIOS: karanta umarnin mai sana'a da kuma hana Fast Boot ko wani abu dabam. Amma, kusan ko da yaushe wata hanya mai sauki tana aiki:

  1. Kashe kwamfutar tafi-da-gidanka
  2. Latsa ka riƙe maɓallin F2 (maɓallin na kowa don shigar da BIOS akan kwamfyutocin kwamfyutoci, H2O BIOS)
  3. Kunna ikon, ba tare da saki F2 ba, jira jiragen BIOS ya bayyana.

Wannan yana aiki.

Sanya bugun daga faifai a BIOS na daban-daban iri

Bayan ka shiga cikin saitunan BIOS, zaka iya saita taya daga motar da ake buƙatar, a cikin yanayinmu - daga taya batir. Zan nuna wasu zaɓuɓɓuka don yadda za a yi haka, dangane da nau'ukan daban-daban na ƙirar mai amfani da sanyi.

A cikin mafi yawan fasaha na Phoenix AwardBIOS BIOS a kan kwamfutar tafi-da-gidanka, daga menu na ainihi, zaɓi Babban BIOS Features.

Bayan haka, zaɓa wurin Farfesa na Farko, latsa Shigar kuma zaɓi CD-ROM ko na'urar daidai da kundinka don karanta fayiloli. Bayan haka, latsa Esc don fita zuwa menu na ainihi, zaɓi "Ajiye & Saita Fitarwa", tabbatar da ajiyewa. Bayan haka, kwamfutar ta sake fara amfani da faifai a matsayin na'urar taya.

A wasu lokuta, ba za ka sami ko dai abubuwan Advanced BIOS Features ba, ko saitin saitunan saiti a cikinta. A wannan yanayin, kula da shafuka a sama - kana buƙatar shiga shafin Boot kuma saka taya daga faifai a can, sannan ka adana saitunan kamar yadda a cikin akwati na baya.

Yadda za a saka takalma daga faifai a cikin UEFI BIOS

A halin yanzu UEFI BIOS musayar, saita tsari na takalma zai iya bambanta. A cikin akwati na farko, kana buƙatar shiga shafin Boot, zaɓi kundin don kwakwalwar karatu (Yawancin lokaci, ATAPI) a matsayin zaɓi na farko, sannan ajiye saitunan.

Kafa takalma tsari a UEFA ta amfani da linzamin kwamfuta

A cikin bambancin dubawa wanda aka nuna a cikin hoton, zaku iya zana gumakan na'ura kawai don nuna faifai tare da farkon drive daga abin da tsarin zai farawa a farkon kwamfutar.

Ban bayyana dukan zaɓuɓɓukan da za a iya ba, amma na tabbata cewa bayanin da aka bayar zai isa ya dace da aikin a wasu zaɓuɓɓukan BIOS - taya daga faifai yana saita kamar haka a ko'ina. Ta hanyar, a wasu lokuta, idan kun kunna kwamfutar, ban da shigar da saitunan, za ku iya kawo takaddama ta hanyar takamaiman maɓalli, wannan yana ba ka damar taya daga faifai sau ɗaya, kuma, alal misali, wannan ya isa don shigar da Windows.

By hanyar, idan ka riga ka aikata wannan a sama, amma kwamfutar ba ta taya daga diski ba, ka tabbata cewa kayi rikodin shi yadda ya kamata - yadda za a iya cire takalmin kwari daga ISO.