Ana magance matsaloli na kwararru bayan kammalawa

Masu amfani da yawa ba za su iya gano yadda za su yi amfani da Sony Vegas Pro 13. Saboda haka, mun yanke shawara a cikin wannan labarin don yin babban zaɓi na darussan a kan wannan mashawarcin bidiyo. Za mu bincika tambayoyin da suka fi dacewa akan Intanet.

Yadda za a kafa Sony Vegas?

Babu wani abu mai wuyar shigar Sony Vegas. Je zuwa shafin yanar gizon mu na shirin kuma sauke shi. Sa'an nan tsarin daidaitawa zai fara, inda za ku buƙatar karɓar yarjejeniyar lasisi kuma zaɓi wuri na editan. Wannan shi ne cikakken shigarwa!

Yadda za a kafa Sony Vegas?

Yadda za'a ajiye bidiyo?

Babu shakka, amma mafi yawan tambayoyin shine tsarin ceton bidiyo a Sony Vegas. Masu amfani da yawa basu san bambanci tsakanin abu "Ajiye aikin ..." daga "Fitarwa ...". Idan kana so ka adana bidiyo saboda sakamakon haka za'a iya gani a cikin mai kunnawa, to sai kawai ka buƙaci maɓallin "Fitarwa ...".

A cikin taga wanda ya buɗe, zaka iya zaɓar tsarin da ƙudurin bidiyo. Idan kai mai amfani ne mai ƙware, za ka iya shiga cikin saitunan kuma gwaji tare da bit bit, size frame da kuma frame rate kuma mafi yawa.

Kara karantawa a wannan labarin:

Yadda za a ajiye bidiyo a Sony Vegas?

Yadda za a datse ko raba bidiyo?

Na farko, motsa karusar zuwa wurin da za'a yanke. Zaka iya raba bidiyon a cikin Sony Vegas ta amfani da maɓallin "S" guda ɗaya da kuma "Share" idan kana buƙatar share ɗaya daga cikin rassan da aka karɓa (wato, datsa bidiyo).

Yadda za a datsa bidiyo a Sony Vegas?

Yadda za a kara haɓaka?

Wani irin tsari ba tare da sakamako na musamman ba? Wannan dama - a'a. Sabili da haka, la'akari da yadda za a kara haɓaka zuwa Sony Vegas. Da farko, zaɓar guntu wanda kake son gabatar da wani sakamako na musamman kuma danna maballin "Abubuwa na musamman". A cikin taga wanda ya buɗe, za ka sami kawai yawan lambobi masu yawa. Zaɓi wani!

Ƙarin akan ƙara haɓakarwa ga Sony Vegas:

Yadda za a kara haɓaka zuwa Sony Vegas?

Yadda ake yin sulhu mai sauƙi?

Kyakkyawan sauyawa tsakanin bidiyoyi ya zama dole don ganin bidiyon ya cika cikakke kuma an haɗa shi. Yin gyare-gyare na da sauƙi: a kan lokaci ne kawai ya sanya gefen ɗayan a gefen wani. Kuna iya yin haka tare da hotuna.

Hakanan zaka iya ƙara haɓaka zuwa canje-canje. Don yin wannan, kawai je zuwa shafin "Canje-canje" kuma jawo tasirin da kake son wurin da shirye-shiryen bidiyon keyi.

Yadda ake yin sulhu mai sauƙi?

Yaya za a juya ko sauya bidiyo?

Idan kana buƙatar juyawa ko sauya bidiyo, to a kan gunkin da kake so ka gyara, sami maɓallin "Panning and cropping events ...". A cikin taga wanda ya buɗe, zaka iya daidaita yanayin rikodi a cikin firam. Matsar da linzamin kwamfuta zuwa gefen gefen yankin da aka nuna ta hanyar layi, kuma idan ya juya zuwa arrow, sai ka riƙe maɓallin linzamin hagu. Yanzu, ta hanyar motsi linzamin kwamfuta, zaka iya juya bidiyo kamar yadda kake so.

Yadda za a juya bidiyo a Sony Vegas?

Yadda za a sauke ko rage jinkirin rikodi?

Gyara da jinkirin bidiyo bai da wuya a kowane lokaci. Kawai ka riƙe maɓallin Ctrl ka kuma zubar da linzamin kwamfuta a kan gefen shirin bidiyon a layin lokaci. Da zarar mai siginan kwamfuta ya canza zuwa zigzag, riƙe da maɓallin linzamin hagu kuma ja ko damfara bidiyo. Don haka sai ku jinkirta ko sauke bidiyon yadda ya dace.

Yadda za a bugun sama ko rage saukar da bidiyo a Sony Vegas

Yaya za a yi rubutun ko saka rubutu?

Duk wani rubutu dole ne a kan waƙoƙin bidiyo daban, don haka kar ka manta da su ƙirƙirar kafin ka fara. Yanzu a cikin shafin "Saka", zaɓi "Media Media". A nan za ka iya ƙirƙirar launi mara kyau, ƙayyade girmanta da matsayi a cikin firam. Gwaji!

Yadda za a ƙara rubutu zuwa bidiyo a sony vegas?

Yaya za a yi fadi?

Yanayin kyauta - wani abu mai ban sha'awa lokacin da bidiyon yana da alama za a dakatar. Ana amfani da shi sau da yawa don sa hankalin zuwa wani batu a bidiyo.

Yi irin wannan sakamako ba wuyar ba. Matsar da karusar zuwa tayin da kake so ka riƙe akan allon, kuma ajiye fom ta amfani da maɓalli na musamman wanda yake a cikin taga samfurin. Yanzu bari a yanke a wurin da ya kamata a sami hoto har yanzu, da kuma manna siffar da aka adana a can.

Yadda za a ɗauki hotuna a Sony Vegas?

Yadda za a kawo bidiyon ko gunsa?

Zaka iya zuƙowa a cikin ɓangaren bidiyo a cikin "Panning and cropping events ..." window. A can, kawai rage girman ƙananan (yanki da iyakancewa ta layi) kuma motsa shi zuwa yankin da kake buƙatar zuƙowa.

Zuƙo ciki a kan bidiyo daga Sony Vegas

Yadda za a shimfiɗa bidiyo?

Idan kana so ka cire sanduna a kan gefen bidiyon, kana buƙatar amfani da kayan aiki ɗaya - "Panning and cropping events ...". A can, a cikin sassan "Sources", ƙayyadad da tsarin rabo domin ya shimfiɗa bidiyo a cikin fadin. Idan ya wajaba don cire ratsan daga sama, to, kishiyar abu "Kaddamar da cikakken fadi" zaɓi amsa "Ee".

Yadda za a shimfiɗa bidiyo a Sony Vegas?

Yadda za a rage girman bidiyo?

A gaskiya ma, zaka iya rage girman bidiyon kawai don ƙetare ingancin ko yin amfani da shirye-shiryen haɓaka. Tare da Sony Vegas, zaka iya canza yanayin yanayin ƙododin kawai don yin fassarar ba zai ƙunshi katin bidiyo ba. Zaži "Render ta amfani kawai CPU". Saboda haka zaka iya rage yawan nauyin.

Yadda za a rage girman bidiyo

Yadda za a bugun sama da sa?

Zaka iya bugun gudu a cikin Sony Vegas kawai saboda kimar rikodin ko saboda sabunta kwamfutar. Ɗaya daga cikin hanyoyin da za a samar da sauri shi ne don rage bitar kuma canza yanayin ƙirar. Zaka kuma iya sarrafa bidiyo tare da katin bidiyo ta hanyar canja wurin ɓangare na kaya zuwa gare ta.

Yadda za a bugun sama da sa a Sony Vegas?

Yaya za a cire tushen kore?

Cire tushen launin kore (a wasu kalmomi - ƙirar chroma) daga bidiyon yana da sauki. Don yin wannan, Sony Vegas yana da sakamako na musamman, wanda ake kira - "Chroma Key". Kuna buƙatar amfani da tasiri akan bidiyon kuma saka wane launi don cire (a yanayinmu, kore).

Cire tushen kore tare da Sony Vegas?

Yadda za a cire rikici daga sauti?

Komai yayinda kake gwada ƙoƙari ka nutsar da duk sauti na ɓangare na uku lokacin rikodin bidiyo, duk da haka za a yi kiɗa akan rikodin sauti. Don cire su, akwai tasirin sauti na musamman a Sony Vegas da ake kira "Rashin ƙaddara". Saka shi a rikodin rikodi da kake son shiryawa da motsa masu haɓaka har sai kun yarda da sauti.

Cire motsa jiki daga rikodin sauti a Sony Vegas

Yaya za a cire waƙar waƙoƙin?

Idan kana so ka cire sauti daga bidiyo, zaka iya kawar da muryar waƙoƙin duka, ko dai sauti shi. Don cire sauti, danna-dama a kan lokaci wanda ke biye da waƙoƙin kiɗa kuma zaɓi "Share Track".

Idan kana so ka kunna sauti, sannan ka danna dama a kan gunfan murya ta kanta sannan ka zaɓa "Sauya" -> "Mute".

Yadda za a cire waƙoƙin kiɗa a Sony Vegas

Yadda za a canza murya zuwa bidiyon?

Za'a iya canza murya a cikin bidiyon ta yin amfani da sakamako na "Tone" a kan waƙoƙin kiɗa. Don yin wannan, danna maɓallin "Bugawa na musamman" ... a kan ɓangaren rikodi na jihoho da kuma sami "Canji sautin" a cikin jerin abubuwan da ke faruwa. Gwada tare da saitunan don samun ƙarin zaɓi mai ban sha'awa.

Canja muryarka a cikin Sony Vegas

Yadda za a daidaita bidiyo?

Mafi mahimmanci, idan ba ku yi amfani da kayan aiki na musamman ba, to, akwai alamomi na gefen, ƙyama da jitters a bidiyo. Domin gyara wannan, akwai tasiri na musamman a cikin editan bidiyo - "Ƙaddamarwa". Hada shi a kan bidiyon kuma daidaita yanayin ta amfani da shirye-shiryen shirye-shiryen da aka shirya ko da hannu.

Yadda za a daidaita bidiyo a Sony Vegas

Yadda za a kara bidiyoyi masu yawa a wata fadi?

Don ƙara bidiyo da yawa a fannin guda ɗaya, kana buƙatar amfani da kayan aiki "Panning and cropping events ..." mun saba da mu. Danna kan gunkin wannan kayan aiki zai bude taga inda kake buƙatar ƙara girman girman girman (yanki da aka nuna ta hanyar layi) dangane da bidiyo kanta. Sa'an nan kuma shirya filayen kamar yadda kake buƙatar kuma ƙara wasu karin bidiyon zuwa fadi.

Yadda za a yi bidiyon da yawa a cikin wata fadi?

Yadda za a yi bidiyo ko motsawa tauti?

Ana cigaba da sauti ko bidiyon ya zama dole don mayar da hankalin mai kallo akan wasu matakai. Sony Las Vegas yana sa mai sauƙi. Don yin wannan, kawai gano wani gunkin triangle icon a cikin kusurwar dama na guntu kuma, riƙe shi da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, ja shi. Za ku ga wani tsari wanda ya nuna yadda lalacewa ta fara.

Yadda ake yin bita a cikin Sony Vegas

Yadda za a fadi sauti a Sony Vegas

Yaya za a gyara gyara launi?

Ko da kayan wasan kwaikwayo mai kyau na iya buƙatar gyaran launi. Don yin wannan a Sony Vegas akwai kayan aiki da dama. Alal misali, zaka iya amfani da sakamakon "Launi na Launi" don ɗauka, yi duhu bidiyo, ko rufe wasu launuka. Hakanan zaka iya amfani da illolin irin su White Balance, Mai Lasin Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwa, Taɓin Sautin.

Kara karantawa game da yadda za a yi gyare-gyaren launi a Sony Vegas

Ƙari

Idan kayan aikin Sony Vegas ba su da isasshen ku, za ku iya shigar da ƙarin plugins. Abu ne mai sauqi don yin haka: idan plugin din da aka sauke yana da tsarin * .exe, to, kawai saka hanyar shigarwa, idan tarihin - cire shi a cikin babban fayil na Editan Bidiyo na FileIO Plug-Ins.

Dukkan abubuwan da aka shigar da plug-ins za a iya samun su a cikin "Hotunan Bidiyo".

Ƙara koyo game da inda za'a sanya plugins:

Yadda za a shigar da plug-ins don Sony Vegas?

Ɗaya daga cikin shahararren mashahuri ga Sony Vegas da sauran masu gyara bidiyo shine Magic Bullet Loks. Ko da yake an biya wannan kari, yana da daraja. Tare da shi, zaku iya fadada yawan damar aiki na bidiyo.

Maganar Buga Wuta don Sony Vegas

Ba daidaiwar kuskure ba tare da sarrafawa ba

Yawancin lokaci yana da wuyar fahimtar dalilin rashin kuskuren Unmanaged, sabili da haka akwai hanyoyi da yawa don kawar da shi. Mafi mahimmanci, matsalar ta taso ne saboda rashin daidaito ko rashin ɓacin katunan bidiyo. Yi kokarin gwada direba ta hannu ko hannu ta musamman.

Zai yiwu kuma duk wani fayil da ake buƙata don gudanar da shirin ya lalace. Don gano duk hanyoyin da za a warware wannan matsala, bi mahada a ƙasa.

Ƙasashen marasa kulawa. Abin da za a yi

Ba a bude * .avi ba

Sony Vegas shine babban editan bidiyo, don haka kada ku yi mamakin idan ya ƙi bude bidiyon wasu takardu. Hanyar mafi sauki ta magance irin waɗannan matsalolin shine maida bidiyo zuwa tsarin da zai buɗe a Sony Vegas.

Amma idan kana so ka fahimci kuma gyara kuskure, to tabbas za ka sami ƙarin software (codec pack) da kuma aiki tare da ɗakin karatu. Yadda za a yi wannan, karanta a ƙasa:

Sony Vegas ba ya buɗe * .avi da * .mp4

Kuskuren bude codec

Mutane masu yawa sun hadu da kuskuren shigarwa a cikin Sony Vegas. Mafi mahimmanci, matsalar shine cewa ba ku da codec fakitin shigarwa, ko kuma an shigar da version wanda aka ƙare. A wannan yanayin, dole ne ka shigar ko sabunta codecs.

Idan don kowane dalili da shigarwa na codecs bai taimaka ba, kawai mayar da bidiyo zuwa wani tsarin da za a bude a cikin Sony Vegas.

Muna kawar da kuskuren bude codec

Yadda za a ƙirƙirar gabatarwa?

Gabatarwa shine bidiyo na bidiyo wanda ya zama alama. Da farko, masu sauraro za su ga gabatarwa sannan sai kawai bidiyo kanta. Za ka iya karanta game da yadda za ka ƙirƙiri wani gabatarwa a wannan labarin:

Yadda za a ƙirƙiri wani gabatarwa a cikin Sony Vegas?

A cikin wannan labarin, mun haɗa da darussa da dama waɗanda za ku iya karantawa a sama, wato: Ƙara rubutu, ƙara hotuna, share bayanan, ajiye bidiyo. Za ku kuma koyon yadda za ku ƙirƙiri bidiyo daga fashewa.

Muna fata cewa waɗannan darussa zasu taimaka maka wajen nazarin edita da edita na Sony Vegas. Dukan darussan da aka yi a cikin version 13 na Vegas, amma kada ka damu: bamu da bambanci da irin wannan Sony Vegas Pro 11.