Ajiye Disk ta hanyar tsarin - menene shi kuma yana yiwuwa a cire shi

Idan faifan (ko kuma wajen rabuwa a kan dakin rufi) wanda ake kira "Tsare ta hanyar tsarin" bai dame ku ba, to, a cikin wannan labarin zan bayyana dalla-dalla abin da yake da kuma ko za ku iya cire shi (da kuma yadda za ku yi haka idan kun iya). Umarnin ya dace da Windows 10, 8.1 da Windows 7.

Haka kuma yana iya yiwuwa ka ga girman da aka tsara ta tsarin a mai bincikenka kuma kana so ka cire shi daga can (ɓoye shi don kada a nuna shi) - Zan faɗi nan da nan cewa za'a iya yin hakan sosai sauƙi. Don haka bari mu tafi domin. Duba kuma: Yadda za a ɓoye ɓangaren diski mai ruɗi a cikin Windows (ciki har da "Fuskar Wuta").

Mene ne adadin da aka adana akan faifai don?

An raba bangare na farko da aka tsara ta hanyar tsarin ta atomatik a cikin Windows 7, a cikin tsohuwar fasali bai wanzu ba. An yi amfani dasu don adana bayanan sabis don aikin Windows, wato:

  1. Siffofin farauta (Windows bootloader) - ta tsoho, bootloader ba a kan sashi na tsarin ba, amma a cikin "Tsararrayar Tsare-tsaren", kuma OS kanta ya riga ya kasance a kan ɓangaren sashi na faifai. Sabili da haka, yin amfani da tsararren tsararren zai iya haifar da BOOTMGR bace kuskuren cajin ba. Kodayake za ku iya yin duka bootloader da tsarin a kan wannan bangare.
  2. Har ila yau, wannan sashe na iya adana bayanai don ɓoye ƙirar taɗi ta amfani da BitLocker, idan kun yi amfani da shi.

Ana ajiye rukunin ta hanyar tsarin yayin da kake samar da sauti a lokacin shigarwa na Windows 7 ko 8 (8.1), yayin da zai iya ɗauka daga 100 MB zuwa 350 MB, dangane da tsarin OS da ɓangare a kan HDD. Bayan shigar Windows, ba a nuna wannan faifai (ƙara) a cikin Explorer ba, amma a wasu lokuta ana iya bayyana a can.

Kuma yanzu yadda za a share wannan sashe. Don haka, zan yi la'akari da zaɓuɓɓuka masu zuwa:

  1. Yadda za a ɓoye ɓangaren da aka tsara ta hanyar tsarin daga mai bincike
  2. Yadda za a yi wannan ɓangaren kan faifai ba ya bayyana a lokacin shigar da OS

Ban nuna yadda za mu cire wannan sashe ba, saboda wannan aikin yana buƙatar ƙwarewa na musamman (canja wuri da kuma saita bootloader, Windows kanta, canza tsarin ɓangaren) kuma zai iya haifar da buƙatar sake shigar da Windows.

Yadda za a cire "Disclaimer" diski daga mai bincike

Idan kana da rabaccen raba a cikin mai binciken tare da lakabin da aka ƙayyade, zaka iya ɓoye shi daga can ba tare da yin wani aiki a kan rumbun ba. Don yin wannan, bi wadannan matakai:

  1. Fara Gudun Diski na Windows, don haka zaka iya danna maɓallin R + R kuma shigar da umurnin diskmgmt.msc
  2. A cikin mai amfani da layi, danna-dama a kan ɓangaren da aka tsara ta hanyar tsarin kuma zaɓi "Canja wurin wasikar motsi ko hanya na wayo".
  3. A cikin taga wanda ya buɗe, zaɓi harafin da wannan fom ɗin ya bayyana kuma danna "Share." Dole ne ku tabbatar da sau biyu da cire wannan wasika (za ku sami saƙo da yake nuna cewa bangare yana amfani).

Bayan waɗannan matakai, kuma watakila sake kunna kwamfutar, wannan faifai ba zai sake bayyana a cikin mai bincike ba.

Lura: idan ka ga irin wannan ɓangaren, amma ba a cikin tsarin komfuta ta jiki ba, amma a kan kwamfutarka ta biyu (wato kana da biyu), yana nufin cewa Windows an riga an shigar da ita kuma idan babu wani manyan fayiloli, sa'an nan kuma yin amfani da wannan sarrafawar faifai, za ka iya share duk sassan daga wannan HDD, sannan ka ƙirƙiri wani sabon abu wanda ya dauka girman girman, girma kuma sanya shi wasika - wato, gaba daya cire tsarin da aka adana.

Yadda za'a sanya wannan ɓangaren ba ya bayyana a lokacin shigar da Windows

Baya ga siffofin da ke sama, za ka iya tabbatar da cewa faifan da aka ajiye ta hanyar tsarin ba ya kirkiro Windows 7 ko 8 lokacin da aka shigar a kwamfuta.

Yana da muhimmanci: idan kwamfutarka ta rabu zuwa ƙungiyoyi masu mahimmanci (Diski C da D), kada kayi amfani da wannan hanya, zaka rasa kome a kan dadi D.

Wannan zai buƙaci matakai masu zuwa:

  1. Lokacin shigarwa, ko da kafin allon zabe na ɓangaren, latsa Shift + F10, layin umarni zai bude.
  2. Shigar da umurnin cire kuma latsa Shigar. Bayan haka shigar zaɓidisk 0 kuma tabbatar da shigarwa.
  3. Shigar da umurnin ƙirƙirarbangarefarko kuma bayan da ka ga cewa an samu nasarar rabuwa na farko, rufe umarnin gaggawa.

Sa'an nan kuma ya kamata ka ci gaba da shigarwar kuma lokacin da aka sa ka zabi wani ɓangare don shigarwa, zaɓi kawai bangare da yake a kan wannan HDD kuma ci gaba da shigarwar - tsarin ba zai bayyana a kan fayilolin ajiye ba.

Gaba ɗaya, ina ba da shawara kada a taɓa wannan ɓangaren kuma barin shi kamar yadda aka nufa - yana ganin na 100 ko 300 megabytes ba wani abu da ya kamata a yi amfani da ita don tono cikin tsarin ba, kuma ba a samuwa don amfani dalili.