Bliss OS - Android 9 a kan kwamfutar

Tun da farko a kan shafin, na riga na rubuta game da yiwuwar shigar da Android a matsayin tsarin aiki mai kariya a kwamfutar (kamar yadda ya saba da masu amfani da Android, wanda ke gudana "a cikin" OS na yanzu). Za ka iya shigar da cikakkiyar xabilar x86 ko ingantawa ga kwamfutar tafi-da-gidanka na kwamfutarka da kuma sauti na kwamfutarka a kwamfutarka, kamar yadda aka kwatanta a nan: Yadda za a shigar da Android akan kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfuta. Akwai wani kyakkyawan irin wannan tsarin - Phoenix OS.

Bliss OS shi ne wani ɓangare na Android wanda aka gyara don amfani akan kwakwalwa, wanda ke samuwa a yanzu a Android version 9 Kayan (8.1 da 6.0 suna samuwa ga wadanda aka ambata), wanda za'a tattauna a cikin wannan taƙaitacciyar taƙaitacce.

Inda za a sauke ISO Bliss OS

An rarraba kamfanin Bliss OS ba kawai a matsayin tsarin da ke kan Android x86 don shigarwa a komfuta ba, amma har ma a matsayin firma don na'urorin hannu. Sai kawai zaɓi na farko an dauke shi a nan.

Shafin yanar gizon Bliss OS shine //blissroms.com/ inda za ku sami hanyar "Downloads". Don samun ISO don kwamfutarka, je zuwa babban fayil "BlissOS", sa'an nan kuma zuwa ɗaya daga cikin fayiloli mataimaka.

Ginin da aka gina zai kasance a cikin babban fayil na "Stable", kuma a halin yanzu dai ana samun samfurin ISO kawai tare da tsarin a cikin fayil na Bleeding_edge.

Ban sami bayani game da bambance-bambance tsakanin hotuna da aka tura ba, sabili da haka sai na sauke sabon abu, na maida hankalin ranar. A kowane hali, a lokacin wannan rubutun, waɗannan su ne kawai beta versions. Haka kuma akwai samfurin Oreo, wanda ke cikin BlissRoms Oreo BlissOS.

Samar da wata maɓalli mai kwakwalwa mai sauƙi mai kyau OS, yana gudana a Yanayin rayuwa, shigarwa

Don ƙirƙirar ƙirar USB ta USB tare da Bliss OS, zaka iya amfani da waɗannan hanyoyin:

  • Kawai cire abinda ke ciki na ISO image zuwa FAT32 USB flash drive don UEFI taya tsarin.
  • Yi amfani da Rufus shirin don ƙirƙirar ƙwallon ƙafa.

A duk lokuta, don taya daga kullun USB ɗin da aka halicce shi, zaku buƙatar musaki Secure Boot.

Ƙarin hanyoyi don gudu a yanayin Live don zama saba da tsarin ba tare da shigar da shi a kan kwamfutar ba zai kama da wannan:

  1. Bayan booting daga Bliss OS drive, za ka ga menu, abu na farko shi ne kaddamar a yanayin CD din CD din.
  2. Bayan an sauke Bliss OS, za a sa ka zabi wani ƙaddamarwa, zaɓa Taskbar - wani ƙayyadadden ƙwaƙwalwa don yin aiki a kwamfuta. Nan da nan bude gado.
  3. Domin saita harshe na harshen Rashanci, danna kan alamar "Fara" button, bude Saituna - Tsarin - Harsuna & Input - Harsuna. Danna "Ƙara harshe", zaɓi Rasha, sa'an nan kuma a kan allo na Zaɓin harshen, motsa shi zuwa wuri na farko (amfani da linzamin kwamfuta ta hannun sanduna a gefen dama) don kunna harshen Yaren mutanen Rasha.
  4. Don ƙara yiwuwar bugawa a cikin harshen Rashanci, a Saituna - Tsarin - Harshe da shigarwa, danna kan "Kayan jiki", to - AI AIYANYI SANTA 2 keyboard - Saita matakan keyboard, duba Turanci Ingilishi da Rasha. A nan gaba, za a canza harshen da aka shigar da Ctrl + Space.

A wannan lokaci, zaka iya fara fahimtar tsarin. A gwaji (Na jarraba Dell Vostro 5568 tare da i5-7200u) kusan duk abin da ke aiki (Wi-Fi, touchpad da gestures, sauti), amma:

  • Bluetooth bai yi aiki ba (Na sha wuya tare da touchpad, tun lokacin da nake da linzamin BT).
  • Tsarin ba ya ganin kayan aiki na ciki (ba kawai a yanayin Yanayin ba, amma bayan shigarwa - kuma aka duba) kuma yana nuna abin banƙyama tare da kebul na USB: nuna su kamar yadda ya kamata, ya ba da tsarin, wanda ake zaton tsarin, a gaskiya - ba a tsara su ba ba a bayyane a cikin masu sarrafa fayil. A wannan yanayin, ba shakka, ban yi wannan hanya ba tare da wannan ƙirar kwamfutar ta wadda aka ƙaddamar da Bliss OS.
  • Wani lokaci sauƙaƙin Taskbar ya ɓace tare da kuskure, sannan kuma ya sake farawa kuma ya ci gaba da aiki.

In ba haka ba, komai yana da kyau - an shigar da apk (duba yadda za a sauke apk daga Play Store da kuma sauran kafofin), Intanit yana aiki, ƙuntatawa ba za a iya gani ba.

Daga cikin aikace-aikacen da aka riga aka gabatar da shi akwai "Superuser" don samun damar shiga, sauƙaƙe na F-Droid kyauta, Mai bincike na Firefox ya shigar dashi. Kuma a cikin saitunan akwai wani abu dabam don canza sigogi na hali na Bliss OS, amma a cikin Turanci.

Gaba ɗaya, ba mummunan ba kuma ban ware wannan ba ta wurin lokacin saki zai zama babban Android version don kwakwalwa marasa ƙarfi. Amma a wannan lokacin ina jin wasu "marar ƙare": Remix OS, a ganina, yafi kama da cikakke.

Shigar da ƙaddarar OS

Lura: ba a bayyana cikakken shigarwa ba, a ka'idar, tare da Windows wanda ke kasancewa yana iya zama matsaloli tare da bootloader, karbi shigarwa idan kun fahimci abin da kuke yi ko kuma shirye don magance matsalolin da suka faru.

Idan ka shawarta zaka shigar Bliss OS a kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka, zaka iya yin shi a hanyoyi biyu:

  1. Buga daga kebul na USB, zaɓi abubuwan "Shigarwa", ƙara saita wuri na shigarwa (raba rabu daga tsarin da ake ciki), shigar da Gidan Gidan Gyara da kuma jira don shigarwa don kammalawa.
  2. Yi amfani da mai sakawa wanda ke kan ISO tare da Ƙaddara OS (Androidx86-Shigar). Yana aiki ne kawai tare da tsarin UEFI, a matsayin tushen (Android Image) kana buƙatar saka fayil ɗin ISO tare da hoton, kamar yadda zan iya fahimta (Ina kallon harsunan Turanci). Amma a cikin gwaji gwaji bai shigar da wannan hanya ba.

Idan ka riga an shigar da irin wannan tsarin ko kuma samun kwarewar shigar Linux azaman tsarin na biyu, ina tsammanin babu matsala.