Wannan labarin yana mayar da hankali akan shirin Autodesk 3ds Max, wanda shekaru da yawa ya zama alamomin tsakanin software da aka sadaukar da su zuwa tsarin 3D.
Duk da yalwacin software, ƙwarewa ga ayyuka masu yawa a fagen na'urorin kwamfuta, 3D Max ya kasance mafi yawan dandalin da kuma sanannen dandamali don samfurin samfurin girman nau'i na uku. Yawancin zane-zane na ciki da kuma gine-gine tare da zane-zane na photorealistic da kuma cikakken tsarin na ciki da na waje an tsara musamman a Autodesk 3ds Max. Yawancin zane-zane, bidiyoyi masu bidiyo, siffofin ƙira da haruffan da suka cika wannan mataki, an halicce su a cikin yanayin wannan shirin.
Duk da cewa Autodesk 3ds Max da farko ya zama kamar tsari mai mahimmanci, mafi sau da yawa don mafari, shi ne farkon aikace-aikacen 3D wanda mai amfani ya bashi basira. Duk da nau'o'in ayyuka masu yawa, ƙwarewar aikin aiki mai kyau ne kuma baya buƙatar sanin ilimin mai amfani.
Dangane da lambar budewa, ƙarƙashin 3D Max mai yawa yawan plug-ins, kari da wasu ƙarin software sun bunkasa, wanda ke fadada ƙaddamar da aikin na shirin. Wannan wani asiri na sanannen samfurin. Bari mu fara nazarin ayyukan mafi muhimmanci na Autodesk 3ds Max.
Duba Har ila yau: Systems don tsarawa na 3D
Misali na farko
Hanyar samar da kowane nau'i na uku na 3D Max yana nuna farawa tare da ƙirƙirar wani nau'i na asali, wanda ta hanyar manipulations na gaba zai canza tsarin da muke bukata. Mai amfani zai iya farawa tare da ƙirƙirar siffofi masu sauƙi, kamar cube, ball ko mazugi, ko sanya wani abu mai mahimmanci a wurin, kamar murda, prism, node, da sauransu.
Shirin kuma yana da nau'ikan samfurori da aka tsara domin saurin aikin gine-ginen da masu zanen kaya, wato, matakan da aka tsara, kofofin, windows, itatuwa. Dole ne a ce cewa waɗannan abubuwa suna da matukar dacewa da kuma dacewa da tsarin samfurin farko.
Samar da layi
3D Max yana da kayan aiki mai mahimmanci don zanawa da kuma daidaitawa layi da ƙaddarawa. Mai amfani zai iya zana cikakken layi, saita saitin maki da sassan cikin sararin samaniya, daidaita launukansa, kauri, da santsi. Makasudin kusurwa na layin za a iya ɗaukar nauyin su. Dangane da layin an halicci nau'i uku masu girma.
Rubutun kayan rubutu a Autodesk 3ds Max yana nufin layi, kuma zaka iya saita sigogi ɗaya don shi, da ƙarin lambobi, girman, da matsayi.
Aikace-aikacen masu gyara
Masu gyara sune wasu algorithms da ayyukan da ke ba ka damar canza siffar wani abu. Sun kasance a cikin jerin da aka raba, wanda ya haɗu da dubban abubuwa masu yawa.
Abubuwan da aka fi amfani da su da yawa sukan bar ka da siffar shinge mai sauƙi, tanƙwara shi, karkatar da shi a cikin karkace, karami, matsi, santsi da sauransu. Za'a iya amfani da maɓamatattun lambobin marasa iyaka. An gabatar da su a kan kashi a cikin yadudduka, suna yin tasiri.
Ga wasu masu haɓakawa, haɓakar ƙaddamar da abu ya zama dole.
Hanyar haɓaka ta katako
Hanyar samfurin Polygonal shine hotspot na Autodesk 3ds Max. Tare da taimakon gyara abubuwan, gefuna, polygons da abubuwa za ka iya ƙirƙirar kowane nau'i na uku. Za'a iya motsa sassa daban-daban na nau'i a cikin sararin samaniya, ƙaddara, ƙaddarawa, camfered, da kuma daidaita sifofin laushi ga su.
Mahimmancin samfurin polygonal a cikin Autodesk 3ds Max - yiwuwar yin amfani da abin da ake kira zaɓi mai sauƙi. Wannan aikin yana ba ka damar motsa wurare waɗanda aka zaɓa, gefuna da polygons don haka sassa waɗanda ba a zaɓa su ba sun motsa tare da su. An saita dabi'un abubuwa marasa daidaituwa cikin saitunan.
Lokacin da aikin zaɓi mai laushi ya kunna, sassan siffar da suka fi dacewa zuwa lalacewa ana fentin su a cikin launi mai laushi, kuma sassan da basu da hankali ga motsi na maki ko gefuna da aka zaɓa suna fentin a cikin launi mai zafi.
Na dabam, yana da kyau a zauna a kan aikin polygonal modeling ta hanyar zane. Tare da wannan kayan aiki, mai amfani zai iya siffanta wani goga na musamman, wanda zaku iya dannawa kuma yada matakan polygons. Wannan kayan aiki yana da amfani sosai a yayin da ake tsara masana'antun gyare-gyare, irregularities, wurare masu mahimmanci, da abubuwa masu faɗi - ƙasa, lawns, duwatsu da sauransu.
Tsarin kayan
Domin abu ya zama haƙiƙa, Max 3 Max zai iya daidaita kayan a gare shi. Matsalar tana da adadin saitunan da yawa, amma kaɗan ne mafi muhimmanci. Rubutun na iya saita launi daga cikin palette nan da nan, ko nan da nan sanya wani rubutu. Don kayan, zaɓi matakin nuna gaskiya da haske. Siffofin mahimmanci suna haskakawa da ɗaukakarwa, wanda ya sa ainihin abu ya kasance. Dukkanin saitunan da aka sama suna dacewa da kyau ta yin amfani da su.
Ƙarin cikakkun bayanai an saita ta amfani da taswira. Za su iya tsara duka nau'i na kayan abu da dukiyarta na nuna gaskiya, tunani, mai banƙyama, kazalika da sauƙi da kuma sauyawa daga fuskar.
Tsarin kayan
Lokacin da aka sanya kayan abu zuwa wani abu, a Max Max ɗin zaka iya saita nuni daidai na rubutun. A kan kowane sifa na abu, matsayi da ake buƙata na rubutu, ƙarfinsa da ƙaddamarwa an ƙaddara.
Ga abubuwa masu siffar siffar, wanda yana da wuyar sanya rubutu a hanya mai kyau, an bayar da kayan aiki na kayan aiki. Tare da shi, rubutun za su iya dacewa ba tare da ɓarna ba, har ma a cikin ƙuƙwalwar ƙaddarar da kuma a kan m.
Haske da gani
Don ƙirƙirar hoto mai kyau, Autodesk 3ds Max yayi don daidaita hasken, saita kyamara kuma lissafta hotunan hoto.
Amfani da kamara yana saita matsayin matsayi na ra'ayi da abun da ke ciki, zuƙowa, tsayin daka da wasu saitunan. Tare da taimakon hasken haske zaka iya daidaita haske, iko da launi na haske, daidaita dabi'un da inuwa.
Lokacin ƙirƙirar hoton photorealistic, mashigin 3D yana amfani da algorithm na ragamar farko da sakandare na hasken hasken, wanda ya sa siffar hoto da na halitta.
Ƙungiyar motsa jiki
Ba za ka iya watsi da wani muhimmin amfani ga wadanda ke da alaƙa da tsarin gine-gine ba - aikin aikin kwaikwayon taro. Bisa ga hanyar da aka ba ta ko shafin da aka iyakance, 3D Max ya haifar da samfurin ƙira na ƙungiyar mutane. Mai amfani zai iya daidaita yawanta, rarraba jima'i, jagoran motsi. Har ila yau, taron na iya zama mahaukaci don ƙirƙirar bidiyon. Nuna mutane za su iya kasancewa a cikin tsari da kuma yin amfani da launi.
Sabili da haka, mun sake nazarin ayyukan da aka tsara game da tsarin samfurin uku na Autodesk 3ds Max. Kada ka ji tsoro game da abin da ke cikin wannan aikace-aikacen. A cikin cibiyar sadarwar akwai darussa dalla-dalla da suka kwatanta wani aiki. Ta hanyar haɓaka ƙwarewarka a cikin wasu ƙananan ɓangarori na wannan tsarin, za ku koyi yadda za a ƙirƙiri gaskiya na 3D! Mun juya zuwa taƙaitaccen taƙaitaccen bayani.
Abũbuwan amfãni:
- Samun samfurin yana ba da damar amfani dashi a kusan dukkanin rassan samfuri na uku
- Ayyukan fahimta na fahimta
- Gabatar da harshe na harshen Rashanci
- Tsarin samfurin gyare-gyaren polygon mai yawa
- Ayyuka masu dacewa da kayan aiki don yin aiki tare da ƙididdiga
- Abubuwan da za a iya amfani da su a cikin layi
- Ƙarin yawan aikace-aikacen ƙarin da plug-ins wanda ke shimfiɗa fasali
- Ability don ƙirƙirar hotunan hotuna
- Ayyukan haɓaka motsi na mutane
- Samuwa akan Intanit na babban adadi na 3D-model dace da amfani a Autodesk 3ds Max
Abubuwa mara kyau:
- Wayar demo ta yau da kullum tana da iyakokin
- Ƙaƙwalwar ƙwaƙwalwa tana da rikitarwa ta hanyar yawan ayyuka
- Wasu matakan da suka dace ba su dace da aiki ba, maimakon su ya fi kyau a yi amfani da samfurin 3D na ɓangare na uku
Download Autodesk 3ds Max Trial
Sauke sabon tsarin shirin daga shafin yanar gizon
Raba labarin a cikin sadarwar zamantakewa: