ODT (Rubutun Rubutun Rubutun) kyauta ne na kyauta na Siffofin Word DOC da DOCX. Bari mu ga abin da shirye-shiryen akwai don bude fayiloli tare da tsawo.
Ana bude fayilolin ODT
Ganin cewa ODT wani nau'i ne na Maganganun Kalma, ba wuya a yi tsammani masu sarrafawa na magana zasu iya aiki tare da shi ba. Bugu da ƙari, ana iya ganin abinda ake ciki na takardun ODT tare da taimakon wasu masu kallo na duniya.
Hanyar 1: Mawallafi OpenOffice
Da farko, bari mu dubi yadda za a gudanar da ODT a cikin wani mai rubutun Magana, wanda yake daga cikin samfurin samfurin OpenOffice. Ga Mai Rubutun, tsarin da aka ƙayyade yana da mahimmanci, wato, shirin ya ba da ladabi don adana takardun a ciki.
Sauke OpenOffice don kyauta
- Kaddamar da kayan samfurin OpenOffice. A farkon taga, danna kan "Bude ..." ko hada danna Ctrl + O.
Idan ka fi son yin aiki ta hanyar menu, sannan ka danna kan shi. "Fayil" kuma daga jerin da ke bayyana, zaɓi "Bude ...".
- Aiwatar da duk wani aikin da aka bayyana zai kunna kayan aiki. "Bude". Za mu gudanar da shi zuwa ga shugabanci inda aka sanya manufa ta ODT. Alamar sunan kuma danna "Bude".
- An nuna wannan takarda a cikin rubutun Rubutun.
Zaka iya jawo takardun aiki daga Windows Explorer a bude taga OpenOffice. A lokaci guda, maɓallin linzamin hagu ya kamata a ɗaure shi. Wannan aikin zai bude fayil ɗin ODT.
Akwai zaɓuɓɓuka domin yin aiki ODT ta hanyar shigarwa na ciki na aikace-aikacen Rubutun.
- Bayan da mai rubutun ya buɗe, danna kan take. "Fayil" a cikin menu. Daga jerin da aka fadada, zaɓi "Bude ...".
Ayyukan madadin da aka ba da shawarar danna alamar "Bude" a cikin babban fayil ko amfani da hade Ctrl + O.
- Bayan wannan, za a kaddamar da taga mai mahimmanci. "Bude"inda kake buƙatar aiwatar da matakan daidai kamar yadda aka bayyana a baya.
Hanyar 2: Mawallafi LibreOffice
Wani shirin na kyauta wanda babban tsarin ODT shine Shirin Rubutun daga Sashen LibreOffice. Bari mu ga yadda ake amfani da wannan aikace-aikacen don duba takardu a cikin tsarin da aka tsara.
Download LibreOffice don kyauta
- Bayan kaddamar da taga LibreOffice, danna sunan "Buga fayil".
Za a iya maye gurbin mataki na sama ta danna sunan a cikin menu. "Fayil", kuma daga jerin jeri, zaɓin zaɓi "Bude ...".
Wa] anda suke sha'awar za su iya amfani da su Ctrl + O.
- Gidan budewa zai bude. A ciki, koma zuwa babban fayil inda aka ajiye takardun. Zaɓi shi kuma danna kan shi. "Bude".
- Fayil ɗin ODT za ta bude a cikin mawallafin LibreOffice.
Hakanan zaka iya ja fayil daga Mai gudanarwa a cikin taga farawa na LibreOffice. Bayan haka, nan da nan zai bayyana a cikin rubutun aikace-aikacen Rubutun.
Kamar mawudin magana na baya, LibreOffice ma yana da damar kaddamar da wani takarda ta hanyar mai binciken Rubutun.
- Bayan ƙaddamar da ɗan littafin LibreOffice, danna kan gunkin. "Bude" a cikin babban fayil ko yin hade Ctrl + O.
Idan kun fi so ku yi ayyuka ta hanyar menu, danna kan kallon "Fayil"sa'an nan kuma a cikin jerin da aka buɗe "Bude ...".
- Duk wani daga cikin ayyukan da aka gabatar za su faɗakar da bude taga. Anyi amfani da shi cikin bayani akan algorithm na ayyuka a lokacin kaddamar da ODT ta hanyar farawa.
Hanyar 3: Microsoft Word
Ana buɗe takardun budewa tare da ODT tsawo daga shahararren shirin Kalma daga ɗakin Microsoft Office.
Sauke Microsoft Word
- Bayan ƙaddamar da Kalma, matsa zuwa shafin "Fayil".
- Danna kan "Bude" a cikin labarun gefe.
Matakan nan biyu da ke sama za a iya maye gurbinsu tare da sauƙi mai sauƙi. Ctrl + O.
- A cikin taga don bude wani takardu, koma zuwa ga shugabanci inda fayil ɗin da kake nema yana samuwa. Yi shi zaɓi. Danna maballin. "Bude".
- Za a samo takardun don dubawa da kuma gyara ta hanyar kallon Kalmar.
Hanyar 4: Mai dubawa na duniya
Bugu da ƙari ga masu sarrafa maganganun, masu kallo na duniya zasu iya aiki tare da tsarin nazarin. Ɗaya daga cikin waɗannan shirye-shiryen shine Mai dubawa na Duniya.
Sauke mai dubawa na duniya
- Bayan da aka bude Universal Viewer, danna kan gunkin. "Bude" a matsayin babban fayil ko amfani da sanannun hade Ctrl + O.
Hakanan zaka iya maye gurbin waɗannan ayyuka ta danna rubutun "Fayil" a cikin menu kuma sannan motsawa "Bude ...".
- Wadannan ayyuka suna haifar da kunna bude window na abu. Gudura zuwa tarihin hard drive inda aka samo kayan ODT. Bayan zaɓar shi, danna kan "Bude".
- An nuna abun ciki a cikin rubutun Universal Viewer.
Haka ma za a iya fara ODT ta jawo wani abu daga Mai gudanarwa a cikin shirin.
Amma ya kamata a lura cewa Mai Kula da Watsa Labaran Duniya har yanzu yana duniya, kuma ba wani shirin na musamman ba. Saboda haka, wani lokaci takaddamaccen takaddamar ba ya goyi bayan duk ODT mai kyau, yana sa kurakurai a lokacin karantawa. Bugu da ƙari, ba kamar shirye-shirye na baya ba, a cikin Universal Viewer kawai zaka iya duba wannan nau'in fayil, kuma ba gyara fayil ba.
Kamar yadda kake gani, fayiloli na ODT za a iya sarrafa ta amfani da aikace-aikace iri-iri. Zai fi dacewa don waɗannan dalilai don amfani da ƙwararrun kalmomi masu mahimmanci wadanda aka haɗa su a cikin ofisoshin ofisoshin OpenOffice, LibreOffice da Microsoft Office. Kuma zaɓuɓɓuka biyu na farko sun fi dacewa. Amma, a matsayin mafakar karshe, don duba abubuwan ciki, zaka iya amfani da ɗaya daga cikin rubutun ko masu kallo na duniya, misali, Mai dubawa na duniya.