Duk wani na'ura a kan dandamali na Android ya sanya ta hanyar da za ta haifar da wasu tambayoyi daga masu amfani yayin amfani. Duk da haka, a lokaci guda, akwai maɓamai daban-daban daban-daban ta hanyar kwatanta da Windows, ba ka damar buše cikakken damar wayarka. A cikin wannan labarin, zamu duba yadda za a kara girman ta ta amfani da menu aikin injiniya.
Daidaita ƙarar ta hanyar aikin injiniya
Za muyi aikin da aka yi la'akari da shi a matakai biyu, wanda ya hada da buɗe bugun aikin injiniya da kuma daidaita ƙarar a cikin sashe na musamman. Duk da haka, a kan na'urorin Android daban, wasu ayyuka na iya zama daban, sabili da haka ba zamu iya tabbatar da cewa za ku iya daidaita sauti a wannan hanya ba.
Duba kuma: Hanyoyi don ƙara ƙara a kan Android
Mataki na 1: Gyara aikin injiniya
Zaka iya bude menu na aikin injiniya a hanyoyi daban-daban, dangane da samfurin da masu sana'a na wayarka. Don cikakkun bayanai game da wannan batu, koma zuwa ɗaya daga cikin tallanmu a kan mahaɗin da ke ƙasa. Hanyar mafi sauki don buɗe sashin da ake so shine amfani da umarnin musamman, wanda dole ne a shigar a matsayin lambar waya don kira.
Kara karantawa: hanyoyin da za a bude menu na injiniya a kan Android
Wani madadin, amma ga wasu lokuta, hanyar da ta fi dacewa, musamman ma idan kana da kwamfutar hannu wanda ba'a dace da yin kiran waya ba, shine shigar da aikace-aikace na ɓangare na uku. Mafi dacewa zaɓuɓɓuka su ne MobileUncle Tools da MTK Engineering Mode. Dukansu aikace-aikacen sun samar da mafi ƙarancin samfurori, da farko ƙyale ka ka buɗe menu aikin injiniya.
Download MTK Engineering Mode daga Google Play Market
Mataki na 2: Daidaita ƙara
Bayan kammala matakan daga mataki na farko da kuma buɗe aikin aikin injiniya, ci gaba da daidaita matakin ƙararrakin na'urar. Kula da hankali na musamman ga canjin da ba a so a kowane sigogi waɗanda ba mu ƙayyade ko ƙetare wasu ƙuntatawa ba. Wannan zai iya haifar da gazawa ko rashin nasara na na'urar.
- Bayan shigar da aikin injiniya ta amfani da saman shafuka, je zuwa "Testing Hardware" kuma danna kan sashe "Audio". Lura, bayyanar dubawa da sunan abubuwan zasu bambanta dangane da samfurin waya.
- Na gaba, kana buƙatar zaɓar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin mai magana kuma ɗayan ɗayan ya canza saitunan ƙara bisa ga bukatun. Duk da haka, baza a ziyarci ɓangarorin da suka sauka a kasa ba.
- "Yanayin al'ada" - al'ada aiki;
- "Yanayin Shugabancin" - Yanayin amfani da na'urori masu jihohin waje;
- "Yanayin LoudSpeaker" - yanayin lokacin kunna lasifika;
- "HalinShine_LoudSpeaker Mode" - irin wannan lasisi, amma tare da na'urar kai mai haɗawa;
- "Haɓaka Magana" - Yanayin lokacin magana akan wayar.
- Zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan da aka gabatar, bude shafin "Audio_ModeSetting". Danna kan layi "Rubuta" kuma a lissafin da ya bayyana, zaɓi ɗayan hanyoyi.
- "Sip" - kira akan Intanet;
- "Sph" kuma "Sph2" - Babban kuma mai kara magana;
- "Media" - sake kunnawa na fayilolin mai jarida;
- "Ring" - ƙarar kira mai shigowa;
- "FMR" - ƙarar rediyo.
- Kayi buƙatar zaɓin ƙarar girma a cikin sashe. "Level", lokacin da aka kunna, ta amfani da ɗayan matakan da suka biyo baya, za a saita ɗaya ko wata matakin a kan na'urar ta amfani da daidaitattun sauti na ainihi. A duka akwai matakan bakwai daga sauti (0) zuwa iyakar (6).
- A ƙarshe, wajibi ne don canza darajar a cikin toshe. "Darajar ne 0-255" a kowane dace, inda 0 shine babu sauti, kuma 255 shine iyakar iko. Duk da haka, duk da matsakaicin iyakar haɗin haɓaka, yana da kyau don ƙuntata kanka ga mafi yawan lambobi (har zuwa 240) don kaucewa haɓaka.
Lura: Domin wasu nau'i na ƙararrawa dabam dabam daga abin da aka fada a sama. Wannan ya kamata a yi la'akari da lokacin yin canje-canje.
- Latsa maɓallin "Saita" a cikin wannan sashi don amfani da canje-canje kuma wannan hanya za a iya kammala. A duk sauran sassan da aka ambata, adadin sauti da karɓa ya dace da misalinmu. Tare da wannan "Max Vol 0-172" za a iya barin shi azaman tsoho.
Mun bincika daki-daki yadda hanya don kara yawan ƙararrawa ta hanyar aikin injiniya yayin kunna wani ko wata hanya na aiki na Android. Tsayawa ga umarnin mu da gyara kawai sigogi mai suna, zaku iya inganta aikin mai magana. Bugu da ƙari, ba da iyakokin da aka ambata, ƙarar ƙararraki ba ta da tasiri a rayuwarta.