Kulle su ne siffofi masu mahimmanci a AutoCAD, waɗanda suke ƙungiyoyi daban-daban tare da kaddarorin da aka kayyade. Suna dace da amfani da babban adadin abubuwa masu maimaitawa ko a lokuta inda zane sabon abubuwa ba shi da amfani.
A cikin wannan labarin zamuyi la'akari da mafi mahimmancin aiki tare da wani asalin, halittarsa.
Yadda za a ƙirƙiri wani akwati a AutoCAD
Abinda ya danganci: Amfani da Shirye-shiryen Dynamic a AutoCAD
Ƙirƙiri ƙananan abubuwa masu yawa waɗanda za mu hada a cikin wani toshe.
A cikin rubutun, a kan Saka shafin, je zuwa Ƙungiyar Block Definition kuma danna Maɓallin Block Create.
Za ku ga maɓallin bayanin fasalin.
Sanya suna zuwa sabon saiti. Za'a iya canza sunan asalin a kowane lokaci.
Duba kuma: Yaya za a sake suna wani toshe a AutoCAD
Sa'an nan kuma danna maballin "Pick" a cikin filin "Base Point". Ƙarin maɓallin bayani ya ɓace, kuma zaka iya ƙayyade wuri da ake so daga wuri mai tushe tare da maɓallin linzamin kwamfuta.
A cikin maɓallin bayani na asali wanda ya bayyana, danna maɓallin "Zaɓi Abubuwan" a cikin "Abubuwa" filin. Zaɓi duk abubuwa da za a sanya a cikin toshe kuma latsa Shigar. Saita maɓallin keɓaɓɓe ga "Sauya zuwa toshe. Har ila yau, kyawawa don saka kasan kusa da "Bada izinin lalata". Danna "Ok".
Yanzu abubuwamu guda ɗaya ne. Zaka iya zaɓar su tare da danna ɗaya, juya, motsawa ko amfani da sauran ayyukan.
Bayanan da suka shafi: Yadda za a karya wani toshe a AutoCAD
Zamu iya bayyana yadda ake sanya shinge.
Je zuwa panel "Panel" kuma danna maballin "Saka". A kan wannan maɓallin, jerin samfuran da muka yi suna samuwa. Zaɓi buƙatar da aka buƙata don ƙayyade wurinsa a zane. Wannan shi ne!
Duba kuma: Yadda ake amfani da AutoCAD
Yanzu kun san yadda za ku ƙirƙira kuma saka tubalan. Yi la'akari da amfanin wannan kayan aiki a zana ayyukanku, yin amfani da duk inda zai yiwu.