Hanyoyi don rufe shafin Facebook


Kwamfuta yana da na'ura na duniya wanda zai iya yin ayyuka masu yawa, ciki har da rikodi da sarrafa sauti. Don ƙirƙirar ƙananan ɗakunan ka, za ka buƙaci software mai mahimmanci, kazalika da microphone, nau'in da ingancin wanda zai ƙayyade yawan kayan da aka samar. Yau zamu magana game da yadda za mu yi amfani da microphone a karamin kwamfuta a PC na yau da kullum.

Haɗa microphone karaoke

Na farko, bari mu dubi nau'ikan wayoyin. Akwai uku daga gare su: haɓaka, ƙwararraɗi da tsauri. Na farko sun bambanta da gaskiyar cewa suna buƙatar wutar lantarki don aikinsu, godiya ga abin da, tare da taimakon kayan aikin lantarki mai ginawa, zaka iya ƙaruwa da kula da babban ƙara yayin rikodi. Wannan hujja na iya kasancewa mai kyau, idan aka yi amfani dashi wajen sadarwa ta murya, ko rashin hasara, tun da murya ba, akwai wasu sautuka masu yawa.

Ƙananan ƙananan ƙwayoyin da ake amfani dashi a cikin karaoke sune "mai magana mara inganci" kuma basu da cikakkiyar kayan aiki tare da duk wasu hanyoyin ƙarin. Halin da irin wannan na'urorin ya yi daidai. Wannan wajibi ne don haka, ban da muryar mai magana (mai tsarkakewa), ƙananan murhun da ba shi da mahimmanci ya shiga cikin waƙa, da kuma don rage girman bayani. Lokacin da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiyar ta haɗa kai tsaye zuwa kwamfutar, muna samun ƙaramin siginar, don ƙarin ƙarfin abin da muke da shi don ƙara ƙara a tsarin saitunan sauti.

Wannan tsarin zai haifar da karuwa a matakin tsangwama da karin sauti, wanda, a cikin rashin jin dadi da kuma wutar lantarki, ya zama "rikice-rikice" na ɓata da haɓakawa. Tsarin ba zai ɓace ba ko da kuna ƙoƙarin ƙara ƙarfin sautin ba a rikodi ba, amma a cikin shirin, alal misali, Audacity.

Duba kuma: Shirye-shiryen don gyara kiɗa

Bayan haka, zamu tattauna akan yadda za a kawar da irin wannan matsala kuma amfani da maɓalli mai tsauri don manufar da aka nufa - domin rikodin murya mai kyau.

Yin amfani da saiti

Saitin farko shine na'urar da ke ba ka damar ƙara girman siginar da ke fitowa daga microphone zuwa katin sauti na kwamfutarka kuma ka kawar da halin yanzu. Amfani da shi ya taimaka don kauce wa bayyanar ƙararrawa, rashin daidaituwa tare da "karkatarwa" a cikin saitunan. Irin waɗannan na'urori a cikin nau'o'in nau'i-nau'i daban-daban suna cikin wakilci. Don manufarmu, na'urar mafi sauki za ta yi.

A lokacin da zaɓin preamp, kana buƙatar kulawa da nau'in haɗin shigarwa. Duk duk ya dogara da abin da toshe an sanye ta da makirufo - 3.5 mm, 6.3 mm ko XLR.

Idan na'urar da ke dacewa da farashin da aikin ba shi da kwasfa mai mahimmanci, to, zaka iya amfani da adaftan, wanda za'a iya saya a cikin shagon ba tare da wata matsala ba. A nan babban abu bane ya damu da abin da aka haɗa da mai haɗawa a kan adaftar mai amfani da microphone, kuma wanda - amplifier (namiji-mace).

DIY Preamp

Masu tasowa da aka sayar a cikin shaguna suna da tsada sosai. Wannan shi ne saboda kasancewar ƙarin kayan aiki da farashi. Muna buƙatar na'urar mai sauƙi mai sauƙi tare da aiki guda - ƙararrawar siginar daga microphone - kuma ana iya tattara shi a gida. Hakika, za ku buƙaci wasu ƙwarewa, ƙarfe da kayan aiki.

Domin ƙungiyar irin wannan mahimmanci yana buƙatar ƙananan sassa da baturi.

Ba za mu rubuta a nan a matakai ba, yadda za a warware ƙungiyar (labarin ba game da haka ba), yana da isa ya shiga cikin binciken binciken da ake nema "fara sauti don microphone tare da hannuwanku" kuma samun umarnin da suka dace.

Haɗi, aiki

Jiki, haɗi yana da sauƙi: kawai saka microphone toshe kai tsaye ko yin amfani da adaftar cikin mai haɗin mai ƙaddamarwa, kuma haɗa haɗin daga na'urar zuwa shigarwar muryar a kan katin sauti na PC. A mafi yawan lokuta, ruwan hoda ne ko blue (idan babu ruwan hoda). Idan a cikin mahaifiyarka duk abubuwan da aka fito da su iri ɗaya (wannan ya faru), to ka karanta umarnin don shi.

Za'a iya haɗa ma'anar zane a gaban panel, wato, zuwa shigarwa tare da gunkin microphone.

Bayan haka sai kawai ku daidaita sauti kuma zaka iya fara ƙirƙirar.

Ƙarin bayani:
Yadda za a daidaita sauti akan kwamfutar
Kunna makirufo a kan Windows
Yadda za a saita microphone a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

Kammalawa

Kyakkyawan amfani da makirufo don karaoke a ɗakin gidanka zai ba ka damar samun kyakkyawan sauti mai kyau, kamar yadda an tsara musamman don rikodin murya. Yayinda ya zama bayyananne daga dukan abubuwan da ke sama, wannan yana buƙatar kawai na'urar sauƙi mai sauƙi, kuma, mai yiwuwa, kula lokacin zabar wani adaftan.