Zane zane a cikin Microsoft Word

Sau da yawa sayen kayan aiki da aka yi amfani dasu yana da yawa tambayoyi da damuwa. Wannan kuma yana damuwa da zabi na kwamfutar tafi-da-gidanka. Ta hanyar sayen na'urorin da aka yi amfani da su a baya, zaka iya adana kudaden kuɗi, amma kuna buƙatar yin hankali da hikima game da tsarin sayarwa. Gaba, muna la'akari da wasu sigogi na asali wanda ya kamata a kula da su lokacin zabar kwamfutar tafi-da-gidanka mai amfani.

Duba kwamfutar tafi-da-gidanka lokacin sayen

Ba duka masu sayarwa suna so su yaudare abokan ciniki ta hanyar ɓoye duk wani lahani na na'urar su, amma ya kamata kayi gwada samfurin kafin yayiwa kuɗi. A cikin wannan labarin za mu tattauna manyan mahimman bayanai da ya kamata ku kula da gaske lokacin zabar na'urar da aka riga ya yi amfani da shi.

Bayyanar

Kafin fara na'urar, yana da farko don nazarin bayyanarsa. Dubi shari'ar na kwakwalwan kwamfuta, ƙyama, scratches da sauran lalacewar irin wannan. Mafi sau da yawa, kasancewa irin waɗannan ƙetare ya nuna cewa an cire kwamfyutan kwamfyuta ko a buga wani wuri. Yayinda kake duba na'urar, baza ka sami lokaci ba don daidaita shi kuma a hankali duba duk abubuwan da aka gyara don lahani, don haka idan ka ga lalacewa ta waje a yanayin, to, yana da kyau kada ka saya wannan na'urar.

Tsarin tsarin aiki

Abu mai muhimmanci shine a kunna kwamfutar tafi-da-gidanka. Idan tsarin OS yana ci nasara kuma yana da sauki, to, chances na samun kayan aiki mai kyau ya karu sau da yawa.

Kada ka sayi kwamfutar tafi-da-gidanka wanda aka yi amfani da shi ba tare da Windows ko wani OS ba. A wannan yanayin, baza ku lura da rashin lafiya na rumbun kwamfutar ba, kasancewar matakan mutuwa ko wasu lahani. Kada ku yi imani da duk gardama na mai sayarwa, amma ku buƙaci shigar da OS.

Matrix

Bayan an yi nasarar gudanar da tsarin aiki, kwamfutar tafi-da-gidanka ya yi aiki kadan ba tare da nauyin nauyi ba. Wannan zai ɗauki kimanin minti goma. A wannan lokaci, zaku iya duba matrix don kasancewar matakan mutuwa ko wasu lahani. Zai zama sauƙi don lura da irin wadannan kuskuren idan ka nemi taimako daga shirye-shirye na musamman. A cikin labarinmu a kan mahaɗin da ke ƙasa za ku sami jerin sunayen mafi kyawun irin wannan software. Yi amfani da duk wani shirin dace don duba allon.

Kara karantawa: Software don dubawa

Hard drive

Daidaitaccen aiki na hard disk an ƙaddara shi ne kawai - ta sauti yayin motsawa fayiloli. Zaka iya, alal misali, ɗauki babban fayil tare da fayiloli da dama kuma motsa shi zuwa wani ɓangaren dakin ɓangare na daban. Idan a lokacin aiwatar da wannan tsari, HDD yana buzzing ko dannawa, kuna buƙatar duba shi tare da shirye-shirye na musamman, kamar Victoria, don ƙayyade aikinsa.

Download Victoria

Kara karantawa game da wannan a cikin tallanmu a hanyoyin da ke ƙasa:
Yadda za a bincika aiki mai wuya
Hard Disk Checker Software

Katin bidiyo da mai sarrafawa

A cikin tsarin Windows, duk wani mai amfani, tare da ƙananan ƙoƙarin, zai iya canza sunan kowane ɓangaren da aka sanya a kwamfutar tafi-da-gidanka. Irin wannan zamba yana ba ka damar ɓatar da masu sayarwa ba tare da sanin ba kuma suna bada na'ura a ƙarƙashin tsarin samfurin da ya fi karfi. Ana canza canje-canje a OS da kanta da BIOS, saboda haka kana buƙatar yin amfani da software na ɓangare na uku don bincika amincin dukkan abubuwan da aka gyara. Don sakamakon abin dogara, ya fi kyau ka ɗauki shirye-shiryen da aka gwada da yawa sau ɗaya kuma sauke su a kan kwamfutarka na USB.

Za'a iya samun cikakken jerin software don ƙayyade baƙin ƙarfe na kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin labarin a link a kasa. Duk software na bada kusan kayan aiki da ayyuka, har ma mai amfani ba tare da sanin ya fahimta ba.

Kara karantawa: Shirye-shirye na kayyade kayan kwamfuta

Cooling aka gyara

A cikin kwamfutar tafi-da-gidanka, ya fi wuya a aiwatar da tsarin sanyaya mai kyau fiye da kwamfutar lantarki, don haka ko da tare da masu aikin sanyaya da kuma sabon man shafawa mai tsabta, wasu samfurori sun shafe ga tsarin tsarin raguwa ko gaggawa ta atomatik. Muna bada shawara ta amfani da ɗaya daga hanyoyi masu sauƙi don duba yanayin yanayin katin bidiyo da mai sarrafawa. Ana iya samun cikakkun umarnin a cikin tallanmu a hanyoyin da ke ƙasa.

Ƙarin bayani:
Kula da yawan zafin jiki na bidiyo
Yadda za a gano ƙwayar CPU

Gwajin gwajin

Siyar da kwamfutar tafi-da-gidanka don nishaɗi, kowane mai amfani yana so ya gano aikinsa a cikin wasan da ya fi so. Idan kun iya yin shawarwari tare da mai sayarwa cewa ya riga ya shigar da wasannin da yawa a kan na'urar ko ya kawo duk abin da ya kamata don gwaji, to, ya isa ya gudanar da wani shirin don saka idanu akan FPS da kuma kayan aiki a cikin wasannin. Akwai wasu 'yan wakilan irin wannan software. Zaɓi duk wani shirin da za a gwada.

Duba kuma: Shirye-shirye na nuna FPS cikin wasanni

Idan babu yiwuwar fara wasan kuma gudanar da gwajin a ainihin lokacin, to zamu bada shawarar ta amfani da shirye-shirye na musamman don gwada katunan bidiyo. Suna gudanar da gwaje-gwajen atomatik, bayan haka suna nuna sakamakon aikin. Kara karantawa tare da duk wakilan wannan software a cikin labarin a mahaɗin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Software don gwada katunan bidiyo

Baturi

A lokacin gwaji na kwamfutar tafi-da-gidanka, batirin ba zai yiwu ya zama cikakke ba, saboda haka ya kamata ka tambayi wanda ya sayarwa ya rage cajinsa zuwa kashi arba'in cikin gaba don ka iya gwada aikinsa da sawa. Hakika, zaka iya gano lokacin kuma jira har sai an dakatar da shi, amma wannan ba dole ba ne na dogon lokaci. Yana da sauki saurin shirya shiri na shirin AIDA64. A cikin shafin "Ƙarfin wutar lantarki" Za ku sami dukkan bayanan da suka dace akan baturi.

Duba kuma: Amfani da shirin AIDA64

Keyboard

Ya isa ya bude duk wani editan rubutu don bincika aiki na kwamfutar tafi-da-gidanka, amma ba koyaushe ya dace ba. Muna ba da shawarar ka da hankali ga ayyuka da yawa na kan layi waɗanda ke ba ka dama da sauri da kuma sauƙaƙe tsarin tabbatarwa yadda ya kamata. A kan mahaɗin da ke ƙasa za ku sami umarnin dalla-dalla don yin amfani da ayyuka da yawa don jarraba keyboard.

Kara karantawa: Bincika kundin kan layi

Wuraren ruwa, touchpad, ƙarin fasali

Ya kasance ƙarar ƙananan - duba dukkan masu haɗawa a yanzu akan aikin, yi haka tare da touchpad da ƙarin ayyuka. Mafi yawan kwamfyutoci sun gina Bluetooth, Wi-fi da kyamaran yanar gizon. Kar ka manta don duba su a kowane hanya mai dacewa. Bugu da ƙari, yana da shawara don kawo maka tare da kunn kunne da microphone idan kuna buƙatar duba masu haɗin haɗin su.

Duba kuma:
Tsayar da touchpad a kwamfutar tafi-da-gidanka
Yadda za a kunna Wi-Fi
Yadda za a duba kyamara a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

Yau muna magana ne dalla-dalla game da manyan sigogi waɗanda suke buƙatar biya su a lokacin zabar kwamfutar tafi-da-gidanka wanda ya riga ya yi amfani da shi. Kamar yadda kake gani, a cikin wannan tsari babu wani abu mai wuyar gaske, ya isa kawai don gwada duk abubuwan da suka fi muhimmanci kuma kada ku rasa cikakkun bayanai da suka ɓoye nauyin na'urar.