Gudun Windows 10 daga fitilun kwamfutarka ba tare da shigarwa ba

Zan iya gudu Windows 10 daga kebul na USB - kullun USB ko rumbun kwamfutar waje ba tare da shigar da shi a kan kwamfutarka ba? Zaka iya: alal misali, a cikin Sashen Ciniki a cikin kwamandan kulawa za ka iya samun abu don ƙirƙirar kundin Windows To Go wanda kawai yake yin irin wannan ƙirar USB. Amma za ka iya yi tare da gidan da aka saba da su na Windows 6, wanda za'a tattauna a wannan jagorar. Idan kuna son sha'awar shigarwa mai sauƙi, to, game da ita a nan: Samar da wata maɓalli na Windows 10 mai kwakwalwa.

Domin shigar da Windows 10 a kan kullin USB na USB da kuma gudanar da shi, za ku buƙaci drive kanta (akalla 16 GB, a wasu daga cikin hanyoyin da aka kwatanta shi ya zama ƙananan kuma ana buƙatar da ƙwararradi 32 GB) kuma yana da kyawawa sosai cewa ta zama kullun USB 3.0, an haɗa shi da tashar jiragen ruwa mai dacewa (Na gwada ta USB 2 kuma, a gaskiya, na sha wahala daga jiran fara rikodi, sa'an nan kuma kaddamar). Don ƙirƙirar hoto mai dacewa, sauke daga shafin yanar gizon: Yadda za a sauke ISO Windows 10 daga Microsoft (duk da haka, tare da mafi yawan matsalolin da ba za a iya kasancewa ba).

Samar da Windows Don Go Drive a Dism ++

Ɗaya daga cikin shirye-shirye mafi sauki don ƙirƙirar ƙwaƙwalwar USB domin tafiyar Windows 10 daga gare shi Dism ++. Bugu da ƙari, shirin a cikin Rasha kuma yana da ƙarin siffofin da zasu iya amfani da wannan OS.

Shirin ya ba ka damar shirya drive don tafiyar da tsarin daga ISO, WIM ko ESD hoton da ikon zaɓin daftarin da ake so OS. Batun mahimmanci da za mu tuna shine cewa ana amfani da shi ne kawai a kan tallafin UEFI.

An tsara cikakken aiwatar da shigar da Windows a kan maɓallin kebul na USB a cikin cikakkun bayanai don Samar da wata Windows to Go a cikin Dism ++.

Shigar da Windows 10 a kan wata maɓallin kebul na USB a cikin WinToUSB Free

Daga dukkan hanyoyin da na yi ƙoƙarin yin kullun USB na abin da zaka iya gudu Windows 10 ba tare da shigarwa ba, hanya mafi sauri ita ce hanyar amfani da kyauta ta kyautar WinToUSB. Kayan da aka samo asali ya kasance aiki kuma an gwada shi a kan kwamfyutoci daban-daban daban (ko da yake kawai a Yanayin Legacy, amma bisa tsarin tsarin fayil, ya kamata yayi aiki tare da UEFI boot).

Bayan fara shirin, a babban taga (a gefen hagu) za ka iya zaɓar daga wane ma'anar za'a halicci kullin: wannan zai iya zama hoto na ISO, WIM ko ESD, CD ɗin tsarin ko tsarin da aka riga aka shigar a kan rumbun.

A cikin akwati, Na yi amfani da wani hoton ISO wanda aka samo daga shafin yanar gizon Microsoft. Don zaɓar hoto, danna maɓallin "Browse" kuma saka wurinsa. A cikin taga mai zuwa, WinToUSB ya nuna abin da ke kunshe a kan hoton (zai bincika idan duk abin yana da kyau tare da shi). Click "Next".

Mataki na gaba shine don zaɓar kundin. Idan kullin flash ce, za'a tsara shi ta atomatik (babu kullin dillar waje).

Mataki na karshe shi ne a saka sashin tsarin tsarin da bangare tare da bootloader akan kebul na USB. Don ƙwaƙwalwar fitarwa, wannan zai kasance daidai wannan ɓangare (kuma a kan ƙananan diski na waje da zaka iya shirya rabuwa). Bugu da ƙari, ana zaɓar nau'in shigarwa a nan: a kan wani rudani mai mahimmanci vhd ko vhdx (wanda ya dace a kan drive) ko Legacy (ba don samfurin flash). Na yi amfani da VHDX. Danna Next. Idan ka ga saƙon kuskuren "Bai isa ba", ƙãra girman adadi mai mahimmanci a cikin "filin mai tsabta".

Mataki na karshe shine jira don shigarwa na Windows 10 a kan lasisin USB na USB (zai iya ɗauka lokaci mai tsawo). A ƙarshe, zaka iya taya daga gare ta ta hanyar kafa taya daga kebul na USB ko amfani da Menu na Boot ta kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

Lokacin da ka fara, an tsara tsarin, ana daidaita sigogi ɗaya don tsabtace tsabta na tsarin, halittar mai amfani na gari. Daga bisani, idan kun haɗa da kullin USB na USB don gudana Windows 10 akan wata kwamfuta, kawai ana ƙaddamar da na'urorin.

Bugu da ƙari, tsarin ya yi aiki tare da haƙuri kamar yadda: Intanit ta hanyar Wi-Fi aiki, haɓakawa ya yi aiki (Na yi amfani da gwaje-gwaje na Enterprise don 90 days), gudun ta hanyar USB 2.0 ya bar yawanci da ake so (musamman a cikin Kwamfuta na Kwamfuta lokacin shigar da kayan haɗin da aka haɗa).

Muhimmiyar mahimmanci: ta hanyar tsoho, lokacin da ka fara Windows 10 daga kullun flash, ƙwaƙwalwar gida da SSDs ba a bayyane ba, suna buƙatar a haɗa ta ta amfani da "Gudanarwar Disk". Danna Win + R, shigar da diskmgmt.msc, a cikin sarrafa faifai, danna-dama a kan kwastan da aka cire kuma haɗa su idan kana buƙatar amfani da su.

Kuna iya sauke shirin Shirin WinToUSB daga shafin yanar gizo: http://www.easyuefi.com/wintousb/

Windows To Go Flash Drive a Rufus

Wani tsari mai sauƙi da kyauta wanda zai ba ka damar yin amfani da kwamfutar filayen USB don fara Windows 10 daga ciki (Rufus, wanda na rubuta fiye da sau ɗaya, gani.) Mafi kyawun shirye-shiryen don ƙirƙirar lasisin USB.

Yi irin wannan na'urar USB a Rufus har sauƙin:

  1. Zaɓi kundin.
  2. Zaɓi tsari na ɓangaren ƙira da kuma nau'in dubawa (MBR ko GPT, UEFI ko BIOS).
  3. Fayil din fayil din flash drive (NTFS a wannan yanayin).
  4. Saka alamar "Ƙirƙiri ƙulle disk", zaɓi siffar ISO tare da Windows
  5. Mun sanya alamar "Windows To Go" a maimakon "Windows Windows Installation".
  6. Danna "Fara" kuma jira. A cikin gwaji, sakon ya bayyana cewa bashi bai samu ba, amma a sakamakon haka, komai yayi aiki lafiya.

Sakamakon haka, muna samun wannan drive kamar yadda ya faru a cikin akwati na baya, tare da ban da cewa an saka Windows 10 kawai a kan maɓallin kebul na USB, kuma ba a cikin fayilolin faifan faifai ba akan shi.

Yana aiki kamar haka: a gwaje-gwajen, ƙaddamar a kan kwamfyutocin kwamfyutoci biyu ya ci nasara, ko da yake na jira a lokacin shigar da na'urar da matakan sanyi. Ƙara karanta game da Samar da wata maɓalli na flash a Rufus.

Yi amfani da layin umarni don rubuta Live USB tare da Windows 10

Haka kuma akwai hanyar da za ta yi tukwici, wanda zaka iya gudanar da OS ba tare da shirye-shiryen ba, ta yin amfani da kayan aikin layi da kayan aiki na Windows 10 kawai.

Na lura cewa a cikin gwaje-gwaje na, USB, wanda aka yi ta wannan hanya, bai yi aiki ba, daskarewa a farawa. Daga abin da na samo, zai iya haifar da gaskiyar cewa ina da "drive drive", yayin da yake aiki ana buƙatar cewa ƙwallon ƙafa ta zama ƙayyadaddun disk.

Wannan hanya ta ƙunshi shiri: sauke hotunan daga Windows 10 kuma cire fayil daga gare ta shigar.wim ko shigar.esd (Fayilolin Install.wim suna samuwa a cikin hotuna da aka sauke daga Microsoft Techbench) da kuma matakan da suka biyo baya (hanyar hanyar wim ɗin za a yi amfani dashi):

  1. cire
  2. lissafa faifai (bincika lambar faifan da aka dace da kullun kwamfutar)
  3. zaɓi faifai N (inda N shine lambar faifan daga mataki na baya)
  4. tsabta (tsabtataccen tsabtatawa, za'a share duk bayanai daga kwamfutar goge)
  5. ƙirƙirar bangare na farko
  6. format fs = ntfs sauri
  7. aiki
  8. fita
  9. nada / Aiwatar-Image /imagefile:install_install.wim / index: 1 / ApplyDir: E: (a cikin wannan umurnin, na karshe E shine wasika na flash drive. A cikin aiwatar da aiwatar da umurnin, yana iya zama kamar sun rataye, ba haka ba).
  10. bcdboot.exe E: Windows / s E: / f duk (a nan, E kuma shine wasika na flash drive. Umurnin yana samarda bootloader akan shi).

Bayan haka, za ka iya rufe layin umarni kuma ka yi kokarin taya daga na'urar kirki tare da Windows 10. Maimakon umarnin DISM, zaka iya amfani da umurnin imagex.exe / shafi install.wim 1 E: (inda E shine wasika na flash drive, da kuma bukatar Imagex.exe da farko a matsayin ɓangare na Microsoft AIK). A daidai wannan lokacin, bisa la'akari, fassarar tare da Imagex daukan lokaci fiye da amfani da Dism.exe.

Ƙarin hanyoyin

Da kuma wasu hanyoyi da yawa don rubuta kullun kwamfutar, wadda za ka iya gudu Windows 10 ba tare da shigar da shi a kan kwamfutar ba, yana yiwuwa wasu masu karatu za su sami amfani.

  1. Za ka iya shigar da samfurin gwaji na Windows 10 Enterprise a cikin na'ura mai maƙalli, misali, VirtualBox. Sanya jigon haɗin USB0 a cikin shi, sannan kuma fara halittar Windows To Go a cikin hanyar hukuma daga kwamiti mai kulawa. Ƙuntatawa: aikin yana aiki don ƙimar adadin ƙwaƙwalwar flash.
  2. A cikin Aomei Partition Mataimakin Ƙarƙwara akwai wata siffar Windows Don Go Halitta wadda ke haifar da kullin USB na USB tare da Windows a daidai yadda aka bayyana don shirye-shirye na baya. An duba - aiki ba tare da matsaloli ba a cikin free version. Ƙarin bayani game da shirin da inda za a sauke shi, Na rubuta a cikin labarin game da yadda za a ƙara ƙwaƙwalwar C ta amfani da drive D.
  3. Akwai shirin FlashBoot wanda aka biya, wanda aka kirkirar da lasisi don tafiyar da Windows 10 a kan UEFI da Legacy tsarin don kyauta. Bayanai akan amfani: Shigar da Windows 10 akan flash drive a FlashBoot.

Ina fata labarin zai zama da amfani ga wani daga masu karatu. Kodayake, a ganina, ba amfani da amfani da yawa daga irin wannan motsi. Idan kana so ka gudanar da tsarin aiki ba tare da shigar da shi a kan kwamfutar ba, yana da kyau a yi amfani da wani abu marar damuwa fiye da Windows 10.