SVG (Zane-zane Zane-zanen Hotuna) wata ƙira ce mai mahimmanci da aka rubuta a cikin harshen XML. Bari mu gano da abin da software za ku iya duba abubuwan da ke cikin abubuwa tare da wannan tsawo.
SVG mai kallo
Ganin cewa Scalable Vector Graphics ne mai siffar hoto, yana da dabi'a cewa kallon wadannan abubuwa an goyan baya, da farko, da masu kallo da masu gyara hotuna. Amma, ƙananan isa, har yanzu masu kallo masu kallo suna jimre wa aikin bude SVG, suna dogara kawai akan aikin ginawa. Bugu da ƙari, ana iya duba abubuwa na tsarin nazarin tare da taimakon wasu masu bincike da kuma sauran shirye-shiryen.
Hanyar 1: Gimp
Da farko, bari mu dubi yadda zaku duba hotuna na nazarin a cikin editan Gimp na kyauta.
- Kunna gimp. Danna "Fayil" kuma zaɓi "Bude ...". Ko amfani Ctrl + O.
- Zaɓin zaɓi na zaɓi ya fara. Matsar zuwa inda aka samo hotunan kayan hoton da ake so. Yi zaɓi, danna "Bude".
- Window aiki "Ƙirƙirar Zane-zane Zane-zane". Yana bayar da shawarar canza saitunan don girman, ƙila, ƙuduri da sauransu. Amma zaka iya barin su ba tare da canza tsoho ba ta danna kawai "Ok".
- Bayan haka, za a nuna hoton a cikin keɓancewa na editan Gimp. Yanzu zaka iya yin shi tare da shi duk nau'i kamar yadda ya dace da wani abu mai mahimmanci.
Hanyar 2: Adobe Illustrator
Shirin na gaba wanda zai iya nunawa da gyaggyara hotuna a yanayin da aka tsara shi ne Adobe Illustrator.
- Kaddamar da Adobe Illustrator. Danna kan jerin a jerin. "Fayil" kuma "Bude". Ga masu son yin aiki tare da makullin hotuna, an hade haɗin. Ctrl + O.
- Bayan kaddamar da kayan aikin zaɓi na kayan aiki, yi amfani da shi don zuwa yankin yanki na kayan shafuka kuma zaɓi shi. Sa'an nan kuma latsa "Ok".
- Bayan haka, tare da babban yiwuwar zamu iya cewa akwatin maganganu ya bayyana wanda za'a ce cewa takardun ba shi da wani bayanin RGB mai sakawa. Ta hanyar sauya maɓallin rediyo, mai amfani zai iya sanya wani aiki ko bayanin martaba. Amma ba za ku iya yin ƙarin ayyuka a cikin wannan taga ba, yana barin canza a cikin matsayi "Bar canzawa". Danna "Ok".
- Hoton za a nuna kuma za'a samu don canje-canje.
Hanyar 3: XnView
Za mu fara nazarin masu kallon hoton da ke aiki tare da tsarin binciken tare da shirin XnView.
- Aiki XnView. Danna "Fayil" kuma "Bude". Aiwatar da Ctrl + O.
- A cikin gwanin zaɓi na zabin hoto, je zuwa yankin SVG. Bayan da aka nuna abu, danna "Bude".
- Bayan wannan magudi, za'a nuna hoton a cikin sabon shafin na shirin. Amma yanzu za ku ga ɗayaccen kuskure. A kan hoton za a sami rubutu game da bukatar sayen sigar CAD Image DLL plugin. Gaskiyar ita ce, gwajin fitina na wannan plugin an riga an gina shi cikin XnView. Na gode da ita, shirin zai iya nuna abinda ke ciki na SVG. Amma zaka iya kawar da rubutun bayanan bayan ka sake maye gurbin fitinar fitina tare da wanda aka biya.
Sauke CAD Hoton DLL Hoton
Akwai wani zaɓi don duba SVG a XnView. Ana aiwatar da shi ta amfani da burauzar da aka gina.
- Bayan da aka shimfiɗa XnView, kasancewar a cikin shafin "Bincike"danna sunan "Kwamfuta" a gefen hagu na taga.
- Nuna jerin disks. Zaɓi ɗayan inda SVG ke samuwa.
- Bayan haka za a nuna itacen bishiya. A kan shi wajibi ne don je zuwa babban fayil inda aka samu kashi na vector graphics. Bayan zaɓar wannan babban fayil ɗin, za a nuna abinda ke ciki a babban ɓangaren. Zaɓi sunan sunan. Yanzu a kasan taga a cikin shafin "Farawa" za a nuna samfurin hoton.
- Don kunna yanayin cikakken cikakken ra'ayi a cikin shafin daban, danna maɓallin hoto tare da maɓallin linzamin hagu sau biyu.
Hanyar 4: IrfanView
Mai duba kallo na gaba, a kan misalin abin da zamu kalli kallon nau'in zane a binciken, IrfanView. Don nuna SVG a cikin shirin mai suna, ana buƙatar Cikakken CAD Image DLL, amma ba kamar XnView ba, ba a shigar da shi ba a cikin takaddun da aka ƙayyade.
- Da farko, kuna buƙatar sauke plugin ɗin, mahaɗin da aka baiwa lokacin da kake duba mai kallo na baya. Bugu da ƙari, ya kamata a lura cewa idan ka shigar da free version, lokacin da ka buɗe fayil, wani rubutu zai bayyana a saman hoton tare da tayin don sayen cikakken version. Idan ka sayi kwanan nan da aka biya, to, babu wani takardun rubutu. Bayan an sauke bayanan tare da plugin ɗin, yi amfani da duk mai sarrafa fayil don motsa fayil ɗin CADImage.dll daga shi zuwa babban fayil "Rassan"wanda yake shi ne a cikin tarihin wurin fayil na IrfanView wanda ke gudana.
- Yanzu zaka iya gudu IrfanView. Danna sunan "Fayil" kuma zaɓi "Bude". Hakanan zaka iya amfani da maɓallin don bude buɗewar budewa. O a kan keyboard.
Wani zaɓi don kiran dakin da aka kayyade shine danna kan gunkin a cikin babban fayil.
- An kunna maɓallin zaɓi. Je zuwa shi a cikin shugabanci wanda ke sanya hoton Scalable Vector Graphics. Zaɓi shi, latsa "Bude".
- Za a nuna hoto a cikin shirin IrfanView. Idan ka sayi cikakken fasalin mai kunnawa, ana nuna hoton ba tare da alamu ba. In ba haka ba, tayin talla za a nuna a samansa.
Ana iya ganin hoto a cikin wannan shirin ta hanyar jawo fayil daga "Duba" cikin IrfanView harsashi.
Hanyar 5: OpenOffice Draw
Zaka kuma iya duba SVG Draw aikace-aikacen daga OpenOffice ofishin dakin.
- Kunna harsashi na farko na OpenOffice. Danna maballin "Bude ...".
Har ila yau, zaka iya amfani Ctrl + O ko yin danƙaren danna kan abubuwan menu "Fayil" kuma "Bude ...".
- An kunna harsashi budewa. Yi amfani da shi don zuwa inda SVG ke samuwa. Zaɓi shi, latsa "Bude".
- Hoton ya bayyana a cikin harsashi na OpenOffice Draw aikace-aikace. Za ka iya shirya wannan hoton, amma bayan an kammala, za'a sami ceto sakamakon wani tsawo dabam, tun da OpenOffice baya tallafawa adanawa zuwa SVG.
Hakanan zaka iya duba hoton ta jawo da kuma sauke fayil zuwa cikin OpenOffice fara harsashi.
Za ku iya gudu ta hanyar zane.
- Bayan da ya fara Draw, danna "Fayil" da kuma kara "Bude ...". Za a iya amfani kuma Ctrl + O.
Danna danna kan gunkin, wanda yana da siffar babban fayil.
- An kunna harsashi na buɗewa. Sake komawa tare da taimakonsa a inda aka samo hoton mai ɗaukar hoto. Bayan yin alama, latsa "Bude".
- Hoton ya bayyana a Draw Draw.
Hanyar 6: LibreOffice Draw
Taimakawa nuni na Scalable Vector Graphics and the competitor OpenOffice - ofishin suite LibreOffice, wanda kuma ya hada da image edita aikace-aikace da ake kira Draw.
- Kunna farawa harsashi na LibreOffice. Danna "Buga fayil" ko bugawa Ctrl + O.
Zaka iya kunna maɓallin zaɓi na zaɓi ta hanyar danna "Fayil" kuma "Bude".
- Kunna maɓallin zaɓi na zaɓi. Ya kamata je wurin jagorar fayil inda SVG ke. Bayan an san sunan mai suna, danna "Bude".
- Hoton za a nuna a cikin LibreOffice Draw harsashi. Kamar yadda a cikin shirin da suka wuce, idan an gyara fayil din, sakamakon zai sami ceto ba a cikin SVG ba, amma a cikin ɗayan waɗancan samfurori, ajiyar abin da wannan aikace-aikacen ke goyan baya.
Wani hanya na buɗewa ya hada da jawo fayil daga mai sarrafa fayil zuwa harsashi na farawa na LibreOffice.
Har ila yau, a LibreOffice, kamar yadda a cikin shirin software na baya wanda muka bayyana, za ka iya duba SVG kuma ta hanyar Draw harsashi.
- Bayan kunna zane, danna kan abubuwa ɗaya ɗaya. "Fayil" kuma "Bude ...".
Zaka iya amfani da danna kan gunkin da babban fayil ya wakilta ko amfani Ctrl + O.
- Wannan yana sa harsashi ta buɗe abu. Zaɓi SVG, zaɓi shi kuma danna "Bude".
- Za a nuna hoton a Draw.
Hanyar 7: Opera
Za a iya duba SVG a cikin yawan masu bincike, wanda aka kira farko daga Opera.
- Kaddamar da Opera. Wannan mai bincike ba shi da kayan hotunan yadda aka gani don kunna bude taga. Saboda haka, don kunna shi, amfani Ctrl + O.
- An bude taga zai bayyana. A nan kana buƙatar zuwa wurin jagoran wurin SVG. Zaɓi abu, latsa "Ok".
- Hoton zai bayyana a harsashi na Opera.
Hanyar 8: Google Chrome
Binciken mai gaba wanda zai iya nuna SVG shine Google Chrome.
- Wannan mashigin yanar gizon, kamar Opera, yana dogara ne a kan Blink engine, don haka yana da irin wannan hanya don kaddamar da bude taga. Yi aiki da Google Chrome da kuma buga Ctrl + O.
- An kunna maɓallin zaɓi. A nan kana buƙatar samun siffar hoto, sanya shi zaɓi kuma danna maballin "Bude".
- Abubuwan ciki zasu bayyana a harsashi na Google Chrome.
Hanyar 9: Cigaba
Binciken yanar gizo na gaba, wanda misali wanda zai yi la'akari da yiwuwar kallo SVG, shine Vivaldi.
- Kaddamar da Vivaldi. Sabanin masu bincike na baya-bayan nan, wannan mahadar yanar gizon yana da damar kaddamar da shafi don buɗe fayil ta hanyar sarrafawa ta hanyar hoto. Don yin wannan, danna kan alamar bincike a cikin kusurwar hagu na harsashi. Danna kan "Fayil". Next, alama "Bude fayil ... ". Duk da haka, zaɓi na budewa tare da maɓallin hotuna yana aiki a nan, wanda kake buƙatar bugawa Ctrl + O.
- Maɓallin zaɓi na zaɓi na farko ya bayyana. Matsar da shi zuwa wurin wurin Kayan Zane-zane na Scalable. Bayan sunaye abu mai suna, danna "Bude".
- An nuna hoton a cikin harsashi na Vivaldi.
Hanyar 10: Mozilla Firefox
Ƙayyade yadda za a nuna SVG a cikin wani mashahuri mai suna - Mozilla Firefox.
- Kaddamar da Firefox. Idan kana buƙatar bude wuraren da aka sanya ta hanyar amfani da menu, to, da farko, ya kamata ka kunna fuskarta, tun lokacin da aka kashe menu ta hanyar tsoho. Danna madaidaiciya (PKM) a kan top shell harsashi aikin na browser. A cikin jerin da ya bayyana, zaɓi "Bar Menu".
- Bayan an nuna menu, danna sau ɗaya. "Fayil" kuma "Bude fayil ...". Duk da haka, zaka iya amfani da latsawar duniya Ctrl + O.
- An kunna maɓallin zaɓi. Yi rikodi cikin shi inda aka samo hoton. Alamar shi kuma danna "Bude".
- Ana nuna abun ciki a Mozilla mai bincike.
Hanyar 11: Maɓalli
Ta hanyar hanyar ban mamaki, za ka iya duba SVG a cikin Maxthon browser. Gaskiyar ita ce, a cikin wannan shafin yanar gizon yanar gizo, kunna bude window yana da wuya: ba ta hanyar sarrafa hoto ba, kuma ba ta danna maɓallin hotuna ba. Iyakar zaɓi kawai don duba SVG shine don ƙara adireshin wannan abu a mashin adireshin mai bincike.
- Don samun adireshin fayil ɗin da kake nema, je zuwa "Duba" zuwa ga shugabanci inda aka samo shi. Riƙe maɓallin Canji kuma danna PKM by object name. Daga jerin, zaɓi "Kwafe kamar hanyar".
- Danna maɓallin Maxthon, sanya siginan kwamfuta a mashin adireshinsa. Danna PKM. Zaɓi daga jerin Manna.
- Bayan an saka hanyar, za a share alamomi a farkon da ƙarshen sunan. Don yin wannan, sanya siginan kwamfuta kai tsaye bayan rubutun kalmomi kuma danna maballin Backspace a kan keyboard.
- Sa'an nan kuma zaɓi dukan hanyar a cikin adireshin adireshin kuma latsa Shigar. Hoton za a nuna a Maxthon.
Tabbas, wannan zaɓi na bude hotunan hotunan da aka samo a gida mai rikitarwa yana da matukar damuwa kuma mafi rikitarwa fiye da na sauran masu bincike.
Hanyar 12: Internet Explorer
Ka yi la'akari da zaɓuɓɓukan don duba SVG kuma a kan misali na mai bincike na kwarai don tsarin Windows na Windows 8.1 - Intanet.
- Kaddamar da Intanet. Danna "Fayil" kuma zaɓi "Bude". Hakanan zaka iya amfani da shi Ctrl + O.
- Gudun karamin taga - "Bincike". Don zuwa kayan aikin zaɓi na kayan aiki, latsa "Review ...".
- A cikin gilashi mai gudana, motsa zuwa inda aka sanya nau'ikan samfurin vector. Alamar shi kuma danna "Bude".
- Yana dawowa ta baya, inda aka riga an sanya hanyar zuwa abin da aka zaɓa a filin adireshin. Latsa ƙasa "Ok".
- Hoton za a nuna a cikin browser na IE.
Duk da cewa SVG shine hotunan hoto, mafi yawan masu kallo na hoto ba su iya nuna shi ba tare da shigar da ƙarin plug-ins ba. Har ila yau, ba duk masu gyara hotuna suna aiki tare da wannan hoton ba. Amma kusan dukkanin masu bincike na zamani suna iya nuna wannan tsari, tun lokacin da aka halicce shi da farko, da farko, don aika hotuna akan Intanet. Duk da haka, a cikin masu bincike kawai kallo yana yiwuwa, kuma ba gyara abubuwa tare da tsawo ƙayyadadden ba.