Hanyoyi don tsabtace babban fayil na WinSxS a Windows 10


Wani lokaci yayin shigarwa na Windows 10, a mataki na zaɓar wurin shigarwa, kuskure ya nuna cewa rahotanni cewa kwamfutar ɓangaren da aka zaɓa an tsara a cikin MBR, saboda haka shigarwar ba zai iya ci gaba ba. Matsalar ta faru sau da yawa, kuma a yau za mu gabatar muku da hanyoyi na kawar da shi.

Duba kuma: Gyara matsaloli tare da GPT-disks lokacin shigar da Windows

Muna kawar da kuskuren MBR-tafiyarwa

Ƙananan kalmomi game da dalilin matsalar - yana bayyana saboda yanayin da ke cikin Windows 10, wanda za'a iya shigar da 64-bit kawai a kan kwakwalwa tare da tsarin GPT a kan zamani na UEI BIOS, yayin da tsofaffin sassan OS (Windows 7 da kasa) amfani da MBR. Akwai hanyoyi da dama don gyara wannan matsala, wanda mafi mahimmanci shine ke juya MBR zuwa GPT. Hakanan zaka iya ƙoƙarin warware wannan iyakance, ta hanyar daidaita BIOS a wata hanya.

Hanyar 1: BIOS Saita

Mutane masu yawa na kwamfutar tafi-da-gidanka da kuma mahaifiyar kwakwalwa don PCs suna barin BIOS ikon yin musayar yanayin UEFI don yin ficewa daga tafiyarwa na flash. A wasu lokuta, wannan zai iya taimakawa wajen warware matsalar tare da MBR yayin shigarwa "dubun". Don yin wannan aiki yana da sauki - amfani da jagorar akan mahaɗin da ke ƙasa. Duk da haka, a lura cewa a wasu sigogi, zaɓuɓɓukan firmware don musayar UEFI na iya zama ba a nan ba - a wannan yanayin, yi amfani da hanyar da aka biyo baya.

Kara karantawa: Kashe UEFI a BIOS

Hanyar 2: Sanya zuwa GPT

Hanyar da ta fi dacewa ta kawar da matsala a cikin tambaya shi ne musanya MBR zuwa sassan GPT. Ana iya yin wannan ta hanyar tsarin tsarin ko ta hanyar bayani na ɓangare na uku.

Gudanar da aikace-aikacen gudanarwa
A matsayin wani ɓangare na uku, za mu yi amfani da shirin don gudanar da sararin samfuri - misali, MiniTools Sashe na Wizard.

Sauke Wizard na Ƙungiyar MiniTool

  1. Shigar da software kuma gudanar da shi. Danna kan tile "Gudanar da Diski & Sanya".
  2. A cikin babban taga, sami fayilolin MBR da kake so ka maida kuma zaɓi shi. Sa'an nan a gefen hagu, sami sashe "Kashi Disk" kuma danna kan abu "Kashi Diski na MBR zuwa GPT Disk".
  3. Tabbatar da toshe "Ayyukan Aiki" akwai rikodin "Sanya Diski zuwa GPT", sannan danna maballin "Aiwatar" a cikin kayan aiki.
  4. Wata taga mai gargadi zai bayyana - a hankali karanta shawarwarin kuma danna "I".
  5. Jira wannan shirin ya ƙare - lokaci na aiki ya dogara da girman girman, kuma yana iya ɗaukar lokaci mai tsawo.

Idan kana so ka canja tsarin tsarin launi na kan layin kafofin watsa labaru, ba za ka iya yin wannan ta amfani da hanyar da aka bayyana a sama ba, amma akwai wani abu mai sauki. A mataki na 2, bincika sashi mai nauyin takalma akan nau'in da ake buƙata - yana da ƙarar daga mita 100 zuwa 500 kuma ana samuwa a farkon layin tare da sashe. Zazzage sararin samfuri, sa'an nan kuma amfani da abin da aka menu "Sashe"wanda zaɓin zaɓi "Share".

Sa'an nan kuma tabbatar da aikin ta latsa maballin. "Aiwatar" kuma maimaita babban umurni.

Kayan aiki na tsarin
Zaka iya maida MBR zuwa GPT ta amfani da kayan aiki, amma tare da asarar duk bayanai a kan kafofin da aka zaɓa, saboda haka muna bada shawara ta yin amfani da wannan hanya kawai don ƙananan ƙwayoyin.

A matsayin kayan aiki na tsarin, za muyi amfani "Layin Dokar" kai tsaye a lokacin shigarwa na Windows 10 - amfani da gajeren hanya na keyboard Shift + F10 don kiran abun da ake so.

  1. Bayan kaddamar "Layin umurnin" kira mai amfanicire- rubuta sunansa cikin layin kuma latsa "Shigar".
  2. Kusa, amfani da umurninlissafa faifai, don gano adadin lambar HDD, ɓangaren ɓangaren da kake son juyawa.

    Bayan kayyade buƙatar da ake bukata, shigar da umurnin mai biyowa:

    zaɓi faifai * lamba na buƙata da ake buƙata *

    Dole ne a shigar da lambar faifai ba tare da ansterisks ba.

  3. Hankali! Ci gaba da bi wannan umarni zai share dukkan bayanan da aka zaba a kan fan!

  4. Shigar da umurnin tsabta don share abubuwan da ke ciki na drive kuma jira don kammalawa.
  5. A wannan mataki, kana buƙatar buga bayanan fasalin launi na ɓangaren da ke kama da wannan:

    sabon tuba

  6. Sa'an nan kuma aiwatar da waɗannan dokokin a cikin jerin:

    ƙirƙirar bangare na farko

    sanya

    fita

  7. Bayan wannan kusa "Layin Dokar" kuma ci gaba da shigar da "dubun". A mataki na zaɓar wurin shigarwa, yi amfani da maballin "Sake sake" kuma zaɓi wuri marar kyau.

Hanyar 3: Bootable USB Flash Drive ba tare da UEFI ba

Wani bayani game da wannan matsala ita ce musayar UEFI a mataki na ƙirƙirar kullun kwamfutar tafi-da-gidanka. Rufus app yafi dace da wannan. Hanyar da kanta ta zama mai sauqi qwarai - kafin ka fara rikodin hoton a kan maɓallin kebul na USB a cikin menu "Shirye-shiryen sashi da nau'in rajista" ya zabi "MBR don kwakwalwa tare da BIOS ko UEFI".

Kara karantawa: Yadda za a ƙirƙirar wata maɓalli na USB na USB Windows 10

Kammalawa

Matsalolin diski na MBR yayin shigarwa na Windows 10 za'a iya warware su a hanyoyi daban-daban.