Na rubuta fiye da sau ɗaya labarin game da shirye-shiryen don ƙirƙirar ƙwaƙwalwar kebul na USB, da kuma yadda za a yi amfani da lasisin USB ta hanyar amfani da layin umarni. Hanyar yin rikodin ƙwaƙwalwar USB ba hanya ce mai rikitarwa ba (ta amfani da hanyoyin da aka bayyana a waɗannan umarnin), amma kwanan nan za'a iya yin sauƙi.
Na lura cewa jagorar da ke ƙasa zai yi aiki a gare ku idan mahaifiyar ta yi amfani da software na UEFI, kuma za ku rubuta Windows 8.1 ko Windows 10 (yana iya aiki a kan sau takwas, amma bai duba) ba.
Wani muhimmin ma'ana: wannan ya dace da hotuna da rarrabaccen shafukan yanar gizo na al'ada, akwai wasu matsaloli tare da "ginawa" kuma yana da kyau a yi amfani da su a wasu hanyoyi (waɗannan matsalolin suna haifar da ta hanyar kasancewar fayiloli fiye da 4 GB ko rashin fayiloli masu dacewa don sauke EFI) .
Hanyar mafi sauki don ƙirƙirar shigarwa USB flash drive Windows 10 da Windows 8.1
Don haka, muna buƙatar: motsi mai tsabta mai tsabta tare da ƙungiya ɗaya (zai fi dacewa) FAT32 (buƙata) na isasshen ƙara. Duk da haka, bai kamata ya zama komai ba, idan dai yanayin ƙarshe sun cika.
Kuna iya tsara tsarin ƙirar USB a FAT32:
- Danna-dama a kan drive a cikin mai binciken kuma zaɓi "Tsarin".
- Shigar da tsarin fayil FAT32, sanya "Quick" kuma yi tsarawa. Idan ba za a iya zaɓar zaɓaɓɓun tsarin fayil ɗin ba, to sai ku dubi talifin kan tsara tsarin tafiyar waje a cikin FAT32.
An fara aikin farko. Mataki na biyu da ya dace don ƙirƙirar ƙwaƙwalwar kebul na USB shine don kwafa duk fayilolin Windows 8.1 ko Windows 10 zuwa kayan USB. Ana iya yin wannan a cikin hanyoyi masu zuwa:
- Haɗa hoto ISO tare da rarraba a cikin tsarin (a cikin Windows 8, babu shirye-shiryen da ake bukata don wannan, a cikin Windows 7 zaka iya amfani da Daemon Tools Lite, alal misali). Zaɓi duk fayiloli, danna dama tare da linzamin kwamfuta - "Aika" - wasika na kwamfutarka. (Domin wannan umarni na yi amfani da wannan hanya).
- Idan kana da faifan, ba ISO ba, za ka iya kwafin duk fayiloli zuwa ƙwaƙwalwar USB.
- Za ka iya bude hoto na ISO tare da wani tsararre (alal misali, 7Zip ko WinRAR) da kuma sanya shi zuwa kundin USB.
Wannan shi ne duka, tsarin aiwatar da rikodin shigarwa USB an kammala. Hakanan, a gaskiya, duk ayyukan da aka rage zuwa zabi na tsarin fayil FAT32 da kwashe fayiloli. Bari in tunatar da ku cewa zai yi aiki ne kawai tare da UEFI. Muna duba.
Kamar yadda kake gani, BIOS yana ƙayyade cewa ƙwallon ƙafa yana iya cikewa (Hoton UEFI a sama). Shigarwa daga gare ta ya ci nasara (kwana biyu da suka wuce na shigar da Windows 10 tare da tsarin na biyu daga irin wannan drive).
Wannan hanya mai sauki za ta dace da kusan kowa da ke da ƙwarewar zamani da shigarwa da ake buƙatar don amfani da su (wato, ba a saka idanu akan kwamfutarka da kwamfyutocin kwamfyuta daban daban).