Domin mafi dacewar gudanarwa na tsarin OS mai gudana a cikin VirtualBox, yana yiwuwa ya halicci manyan fayiloli. Suna da cikakkun damar daga masaukin baki da kuma tsarin birane kuma an tsara su don daidaita musayar bayanai tsakanin su.
Shafukan da aka raba a VirtualBox
Ta hanyar manyan manyan fayiloli, mai amfani na iya dubawa da amfani da fayilolin ajiya na gida ba kawai a kan na'ura mai masauki ba, amma har ma a OS mai baka. Wannan fasalin ya sauƙaƙa da haɗin tsarin tsarin aiki kuma ya kawar da buƙatar haɗi da tafiyar da filayen flash, canja wurin takardun zuwa ayyukan ajiya na sama da sauran hanyoyin ajiya bayanai.
Mataki na 1: Samar da babban fayil a kan na'ura mai masauki
Zaɓaɓɓun manyan fayilolin da za su iya aiki a nan gaba ya kamata su kasance a cikin babban OS. An halicce su a daidai yadda suke zama a cikin manyan fayiloli a Windows ko Linux. Bugu da ƙari, za ka iya zaɓar duk wanda yake kasancewa a matsayin babban fayil ɗin da aka raba.
Mataki na 2: Sanya VirtualBox
An tsara ko zaɓa manyan fayiloli don duka tsarin aiki ta hanyar daidaitawa VirtualBox.
- Bude VB Manager, zaɓi na'ura mai kwakwalwa kuma danna "Shirye-shiryen".
- Je zuwa ɓangare "Folders Shafukan" kuma danna madaukakiyar dama a dama.
- Za a bude taga inda za'a tambayeka don saka hanyar zuwa babban fayil ɗin. Danna kan kibiya kuma daga jerin zaɓuɓɓuka zaɓi "Sauran". Saka wani wuri ta hanyar mai binciken bita.
- Field "Sunan Jaka" Yawanci ana cika ta atomatik ta hanyar maye gurbin sunan asalin asalin, amma zaka iya canza shi zuwa wani abu idan kana so.
- Kunna sait "Haɗi kai tsaye".
- Idan kana so ka haramta yin canje-canje a babban fayil don OS mai baka, sa'annan ka duba akwatin kusa da sifa "Karanta Kawai".
- Lokacin da wuri ya cika, babban fayil ɗin da aka zaɓa zai bayyana a cikin tebur. Zaka iya ƙara yawan waɗannan fayiloli, kuma dukansu za a nuna su a nan.
Lokacin da aka gama wannan mataki, za ku buƙaci amfani da ƙarin software da aka tsara don yin kyau-tunatar da VirtualBox.
Mataki na 3: Shigar da Add-ons
Abubuwan Ƙari na Ƙungiyoyin VirtualBox wani tsari ne na al'amuran da suka dace don ƙarin aiki mai sauƙin aiki tare da tsarin sarrafawa.
Kafin shigarwa, kar ka manta da za a sabunta VirtualBox zuwa sabuwar sabunta don kauce wa matsaloli tare da daidaitawar shirin da ƙarawa.
Bi wannan mahadar zuwa shafin saukewa na shafin yanar gizo na VirtualBox.
Danna mahadar "Duk tallan tallafi" kuma sauke fayil.
A kan Windows da Linux, ana shigar da ita a hanyoyi daban-daban, don haka za mu dubi duka zabin da ke ƙasa.
- Shigar da VM VirtualBox Extension Pack a kan Windows
- A kan menu na VirtualBox menu, zaɓi "Kayan aiki" > "Dutsen faifai image of Guest OS add-ons ...".
- Fayil da aka lalata tare da mai sakawa akan buƙata zai bayyana a Windows Explorer.
- Danna sau biyu a kan faifai tare da maballin hagu na hagu don kaddamar da mai sakawa.
- Zaži babban fayil a cikin tsarin OS mai kwakwalwa inda za a saka add-ons. An ba da shawara kada a canza hanyar.
- An gyara abubuwan da aka sanya su. Danna "Shigar".
- Shigarwa zai fara.
- Ga tambaya: "Shigar da software don wannan na'urar?" zaɓi "Shigar".
- Bayan kammala, za a sa ka sake farawa. Yarda ta danna "Gama".
- Bayan sake yi, je wurin Explorer, da kuma a cikin sashe "Cibiyar sadarwa" Zaka iya samun wannan fayil ɗin asusun.
- A wasu lokuta, bincike na cibiyar sadarwa za a iya kashe, kuma idan kun danna "Cibiyar sadarwa" Wannan saƙon kuskure ya bayyana:
Danna "Ok".
- Babban fayil yana buɗe inda za'a sanar da ku cewa saitunan cibiyar sadarwa ba su samuwa. Danna wannan sanarwar kuma zaɓi daga menu "Gudanar da Bayanin Cibiyar sadarwa da Fayil ɗin Sharing".
- A cikin taga tare da tambayar samun damar cibiyar sadarwa, zaɓi zaɓi na farko: "A'a, sanya cibiyar sadarwa wannan kwamfutar ta haɗa zuwa masu zaman kansu".
- Yanzu ta danna kan "Cibiyar sadarwa" a gefen hagu na taga kuma, za ka ga fayil ɗin da aka kira "VBOXSVR".
- A ciki zai nuna fayiloli da aka adana na babban fayil ɗin da kuka raba.
- Shigar da VM VirtualBox Extension Pack akan Linux
Za a nuna ƙara-kan kan OS kan Linux a kan misalin abin rarraba na kowa - Ubuntu.
- Fara tsarin kama-da-wane kuma a kan menu na VirtualBox menu zaɓi "Kayan aiki" > "Dutsen faifai image of Guest OS add-ons ...".
- Wani maganganun maganganu yana buɗewa ka nema don gudu fayil ɗin da aka gudana a kan faifai. Danna maballin "Gudu".
- Tsarin shigarwa za'a nuna a cikin "Ƙaddara"wanda za'a iya rufe shi.
- Za'a iya samin babban fayil ɗin da aka raba tare da kuskuren da ke gaba:
"Ba a yi nasarar nuna abin da ke cikin wannan babban fayil ɗin ba." Bai isa ba 'yancin duba abubuwan da ke cikin abubuwan da ke cikin ".
Saboda haka, an bada shawarar bude sabon taga a gaba. "Ƙaddara" kuma sanya umarnin da ke cikin wannan:
sudo adduser account_name vboxsf
Shigar da kalmar sirri don sudo kuma jira har sai an ƙara mai amfani zuwa ƙungiyar vboxsf.
- Sake yi na'ura mai kwakwalwa.
- Bayan farawa tsarin, je zuwa mai bincike, kuma a cikin shugabanci a gefen hagu ya sami babban fayil da aka raba. A wannan yanayin, na kowa shi ne tsarin tsarin ma'auni na "Images". Yanzu ana iya amfani dashi ta hanyar bako da kuma bita.
A wasu rabawa na Linux, mataki na ƙarshe zai iya zama ɗan bambanci, amma a mafi yawan lokuta ka'idar haɗa fayil ɗin da aka raba ya kasance ɗaya.
A cikin wannan hanya mai sauƙi, za ka iya haɗa kowane adadin manyan fayilolin da aka raba a VirtualBox.