Yanzu tsarin Windows operating system shi ne sabon samfurin daga Microsoft. Mutane da yawa masu amfani da su na ingantawa, suna motsawa daga tsofaffi. Duk da haka, tsarin shigarwa baya tafiya a hankali - sau da yawa daban-daban kurakurai ke faruwa a hanya. Yawancin lokaci lokacin da matsala ta auku, mai amfani zai karbi sanarwar nan da nan tare da bayaninsa ko akalla lambar. A yau muna so mu bada lokaci don gyara kuskure, wanda yana da code 0x8007025d. Waɗannan sharuɗɗa zasu taimaka maka ka kawar da wannan matsala ba tare da wahala ba.
Duba kuma:
Magani na matsalar "Shirin Shirye-shiryen Windows 10 ba ya ganin kullin USB na USB"
Windows 10 matsalolin shigarwa
Shirya kuskure 0x8007025d lokacin da kake shigar da Windows 10
Idan kun fuskanci gaskiyar cewa yayin shigarwa na Windows 10 wata taga ta bayyana akan allon tare da rubutu 0x8007025dba buƙatar kunya ba kafin lokaci, saboda yawancin wannan kuskure ba a hade da wani abu mai tsanani ba. Na farko, dole ne a yi ayyukan da ya fi sauƙi domin ya ware banbancin banal, sannan sai a ci gaba da magance wasu dalilai masu mahimmanci.
- Cire haɗin dukkan nau'in rubutun da ba'a bukata ba. Idan an haɗa su zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka na kwamfuta ko HDD na waje, wanda ba'a amfani da su ba a yanzu, yana da kyau a cire su a lokacin shigarwa na OS.
- Wani lokaci akwai matsaloli masu yawa ko SSDs a cikin tsarin. A lokacin shigarwa na Windows, bar kawai drive inda za a shigar da tsarin. Bayanin da aka ƙayyade game da yadda za a cire waɗannan tafiyarwa za a iya samuwa a sassan daban-daban na wani labarinmu a cikin mahaɗin da ke biyowa.
- Idan ka yi amfani da wani rumbun kwamfutar da aka shigar da tsarin aiki a baya ko akwai fayiloli akan shi, ka tabbata cewa yana da isasshen sarari ga Windows 10. Hakika, yana da kyau a tsara tsarin bangare a lokacin aikin shiryawa.
Kara karantawa: Yadda za a musaki ƙananan faifan
Yanzu cewa kana da mafi sauƙin farfadowa, sake farawa da shigarwa kuma duba idan kuskure ya ɓace. Idan bayanin ya sake farawa, za a buƙaci masu biyo baya. Fara mafi alhẽri tare da hanyar farko.
Hanyar 1: Duba RAM
Wasu lokuta cire ramin rago ɗaya don taimakawa wajen magance matsala idan akwai da dama daga cikinsu da aka shigar a cikin motherboard. Bugu da ƙari, za ka iya gwada sake sake haɗawa ko canja ramummuka, wanda ya sanya RAM. Idan irin waɗannan ayyuka sun kasa, kana buƙatar gwada RAM ta amfani da ɗaya daga cikin shirye-shirye na musamman. Karanta game da wannan batu a cikin takaddunmu.
Kara karantawa: Yadda za a bincika ƙwaƙwalwar ajiya don yin aiki
Za mu iya amincewa da shawarar amfani da software da ake kira MemTest86 +. Yana gudana daga ƙarƙashin BIOS ko UEFI, sannan kuma kawai ana gwada gwaji da gyara kuskuren. Za a iya samun jagora ga yin amfani da wannan mai amfani a ƙasa.
Kara karantawa: Yadda zaka gwada RAM tare da MemTest86 +
Hanyar Hanyar 2: Yi rikodin komfurin lasisi mai kwakwalwa ko faifai
Kada ka ƙaryatãwa cewa gaskiyar cewa masu amfani da yawa sun yi amfani da takardun da ba su da lasisi na tsarin aiki Windows 10, sabili da haka rubuta takardun da aka kashe su da yawa sau da yawa a kan ƙwaƙwalwar fitarwa da kuma sau da yawa a kan disks. Sau da yawa a cikin irin wadannan kurakuran kurakurai suna faruwa, haifar da rashin yiwuwar ƙara shigarwa na OS, bayyanar sanarwar da lambar 0x8007025d Har ila yau yana faruwa. Tabbas, zaka iya siyan lasisin "Windy", amma ba kowa yana so ya yi haka ba. Saboda haka, kawai mafita a nan zai kasance a sake rubuta hoton tare da samfurin farko na wani kwafin. Don cikakkun bayanai game da wannan batu, duba ƙasa.
Kara karantawa: Samar da wata maɓalli mai kwakwalwa ta Windows 10
A sama, mun yi kokari muyi magana game da duk samfuran da za a iya warware matsalar. Muna fatan cewa akalla ɗaya daga cikin su ya zama mai amfani kuma a yanzu an shigar da Windows 10 a kwamfutarka. Idan kana da wasu tambayoyi a kan batun, rubuta cikin sharuddan da ke ƙasa, za mu yi ƙoƙari don samar da amsa mafi sauri da kuma dace.
Duba kuma:
Shigar da sabuntawa 1803 a kan Windows 10
Shirya matsala matsaloli na shigarwa a cikin Windows 10
Shigar da sabon saiti na Windows 10 akan tsohuwar tsohuwar