Asusun mai amfani a Windows 10

Lissafin "Ƙari" a Windows yana bawa damar amfani da su zuwa kwamfutarka ba tare da samuwa don su shigar da shirye-shiryen ba, canza saituna, shigar da hardware, ko aikace-aikacen budewa daga Windows Store 10. Har ila yau, tare da damar shiga, mai amfani ba zai iya duba fayiloli da manyan fayiloli ba. da ke cikin manyan fayilolin mai amfani (Rubutun, Hotuna, Music, Downloads, Desktop) na wasu masu amfani ko share fayiloli daga manyan fayiloli na Windows da kuma fayilolin Fayilolin Shirin.

Wannan koyaswar ya bayyana a hanyoyi guda biyu masu sauƙi don taimakawa Ƙarin Bayani a Windows 10, la'akari da cewa kwanan nan mai amfani na mai amfani a Windows 10 ya daina aiki (farawa da gina 10159).

Lura: Don ƙuntata mai amfani zuwa aikace-aikace ɗaya, yi amfani da yanayin Windows 10 kiosk.

Yi amfani da windows windows windows 10 ta amfani da layin umarnin

Kamar yadda aka gani a sama, asusun Bayar da Bayani yana samuwa a Windows 10, amma ba ya aiki kamar yadda yake a cikin sassan da aka rigaya.

Ana iya kunna ta hanyoyi da dama, kamar gpedit.msc, Masu amfani da Ƙungiyoyi da Ƙungiyoyi, ko umurnin mai amfani mai amfani Abokin / aiki: eh - a lokaci guda, ba zai bayyana a kan allon nuni ba, amma zai kasance a cikin sauya masu amfani da jerin fararen menu na wasu masu amfani (ba tare da yiwuwar shiga a cikin Guest ba, idan kuna kokarin yin haka, za ku koma cikin allon nuni).

Duk da haka, a cikin Windows 10, an kiyaye ƙungiyar '' Guests '' kuma yana aiki, don haka za ku iya taimaka lissafin tare da samun dama na bako (ko da yake ba za ku kira shi "Baƙo" ba, don sunan wannan sunan da aka ambata a cikin asusun ajiya) ƙirƙira sabon mai amfani kuma ƙara da shi zuwa ƙungiyar Masu Gano.

Hanya mafi sauki don yin wannan ita ce yin amfani da layin umarni. Matakan da za a ba da damar yin rikodi na bidiyo zai kasance kamar haka:

  1. Gudun umarni da sauri a matsayin mai gudanarwa (duba yadda za a gudanar da umarni da sauri a matsayin Administrator) da kuma amfani da wadannan umarni ta hanyar latsa Shigar bayan kowane.
  2. mai amfani mai amfani / ƙara (nan gaba Sunan mai amfani - duk wani, sai dai don "Baƙo", wanda za ka yi amfani dashi don samun damar bako, a cikin screenshot - "Baƙo").
  3. Ƙungiyar mai amfani na gida mai amfani Sunan mai amfani / share (mun share sabon asusun ajiya daga ƙungiyar "Masu amfani". Idan ka fara da harshe na Turanci na Windows 10, to maimakon maimakon Masu amfani da muke rubuta Masu amfani).
  4. Ƙungiyar gida na gida Sunan mai amfani / ƙarawa (mun ƙara mai amfani zuwa rukunin "Gurafi." Ga fassarar Turanci mun rubuta Guests). 

An yi, adireshin mai baƙo (ko a'a, asusun da ka ƙirƙiri tare da Abokin Abokan) za a ƙirƙira, kuma za ka iya shiga cikin Windows 10 a ƙarƙashinsa (karo na farko da ka shiga cikin tsarin, za a gyara saitunan mai amfani na dan lokaci).

Yadda za a ƙara lissafin Bayani a "Masu amfani da gida da ƙungiyoyi"

Wata hanyar da za ta ƙirƙiri mai amfani da kuma ba da damar samun dama ga bako don dacewa, kawai don Windows 10 Professional da Corporate versions, shi ne amfani da Masu amfani da Ƙungiyoyi da Ƙungiyoyi.

  1. Latsa maɓallin R + R a kan keyboard, rubuta lusrmgr.msc don buɗe "Masu amfani da Ƙungiyoyi da Ƙungiyoyi".
  2. Zaži babban fayil na "Masu amfani", dama-danna a cikin wuri mara kyau a cikin jerin masu amfani kuma zaɓi "Sabuwar Mai amfani" menu na (ko amfani da abin ana magana a cikin "Ƙarin Ayyuka" panel a dama).
  3. Saka sunan mai amfani don mai amfani na bako (amma ba "Baƙo"), baka buƙatar cika wuraren da suka rage, danna maɓallin "Ƙirƙirar" sannan ka danna "Rufe".
  4. A cikin jerin masu amfani, danna sau biyu a kan sabon mai amfani da kuma a cikin taga wanda ya buɗe, zaɓi shafin "Ƙungiyar Rukuni".
  5. Zaži "Masu amfani" daga lissafin kungiyoyi kuma danna "Share."
  6. Danna maɓallin "Ƙara", sa'an nan kuma a cikin "Zaɓi sunayen abubuwa don zaɓar" filin, shigar da Masu Gano (ko Masu Gano don Turanci na Windows 10). Danna Ya yi.

Wannan ya kammala matakan da suka kamata - za ku iya rufe "Masu amfani da gida da kungiyoyi" kuma shiga cikin Bayar da Bayani. Lokacin da ka fara shiga, zai ɗauki lokaci don saita saitunan don sabon mai amfani.

Ƙarin bayani

Bayan shiga cikin adireshin Asusunku, zaku iya lura da nuances biyu:

  1. Yanzu kuma sa'annan sakon ya nuna cewa OneDrive ba za'a iya amfani da shi ba tare da Asusun Bayar. Maganar ita ce cire DayaDrive daga saukewa don wannan mai amfani: danna-dama a kan "girgije" icon a cikin ɗawainiya - zaɓuɓɓukan - shafin "zaɓuɓɓukan", ya sake buɗewa ta atomatik a kan Windows login. Har ila yau amfani: Yadda za a musaki ko cire OneDrive a Windows 10.
  2. Da fale-falen buraka a cikin fara menu zai yi kama da "ƙasa kibiyoyi", wani lokacin maimaita tare da rubutun: "Mai girma app zai fita nan da nan." Wannan shi ne saboda rashin yiwuwar shigar da aikace-aikacen daga kantin sayar da "ƙarƙashin Guest." Magani: dama danna kan kowane irin tayal - cire daga allon farko. A sakamakon haka, menu na farko yana iya zama kamar komai, amma zaka iya gyara ta ta canza girmanta (gefuna na menu na farko ya baka damar canja girmansa).

A kan wannan duka, Ina fata bayanin ya isa. Idan akwai wasu tambayoyi - za ka iya tambayar su cikin abubuwan da ke ƙasa, zan yi kokarin amsawa. Har ila yau, dangane da iyakance haƙƙin mai amfani, rubutun Windows 10 Parental Control yana iya zama da amfani.