Abin da za a yi idan a maimakon Windows ka ga kuskure NTLDR ya ɓace
Sau da yawa, lokacin da na kira don gyara kwamfutar, na haɗu da matsalar ta gaba: bayan kunna kwamfutar, tsarin aiki bai fara kuma, maimakon haka, sakon yana bayyana akan allon kwamfuta:NTLDR ya ɓaceda kuma jumla don turawa Ctrl, Alt, Del.
Kuskuren abu ne na Windows XP, kuma mutane da yawa har yanzu suna shigar da wannan OS. Zan yi kokarin bayyana cikakken abin da zan yi idan irin wannan matsala ta faru da kai.
Me yasa wannan sakon ya bayyana?
Dalili na iya zama daban-daban - rashin kuskuren kwamfutarka, matsaloli tare da rumbun kwamfutarka, aikin ƙwayoyin cuta da ɓangaren turɓaya na Windows. A sakamakon haka, tsarin ba zai iya shiga fayil ba. ntldrwanda ya zama dole don yin amfani da shi daidai saboda lalacewa ko rashinsa.
Yadda za a gyara kuskure
Kuna iya amfani da hanyoyi da dama don sake dawo da daidaiton shigarwa na Windows OS, zamu bincika su yadda.1) Sauya fayil na ntldr
- Don maye gurbin ko gyara fayil mai lalacewa ntldr Kuna iya kwafin shi daga wata kwamfuta tare da tsarin aiki ɗaya ko kuma daga kwakwalwar shigarwar Windows. Fayil yana samuwa a cikin fayil i386 na na'urar OS. Kuna buƙatar fayil ɗin ntdetect.com daga wannan babban fayil. Wadannan fayiloli ta amfani da CD na CD ko kuma Windows Recovery Console dole ne a kofe su zuwa tushen tushen tsarin kwamfutarka. Bayan haka, dole ne ayi matakai na gaba:
- Buga daga kwakwalwar shigarwar Windows
- Lokacin da aka sa, latsa R don fara na'ura mai dawowa.
- Je zuwa ɓangaren takalma na hard disk (misali, ta yin amfani da umurnin cd c :).
- Gudun umarnin gyara (kana buƙatar danna Y don tabbatarwa) da kuma gyara.
- Bayan karɓar sanarwa game da nasarar nasarar umarni na ƙarshe, buga fitowar kuma kwamfutar zata sake farawa ba tare da saƙon kuskure ba.
2) Kunna sashi na tsarin
- Ya faru cewa saboda wasu dalilai daban-daban, ɓangaren tsarin na iya dakatar da aiki, a wannan yanayin, Windows ba zai iya samun dama gare shi ba, kuma, bisa ga haka, samun damar zuwa fayil din ntldr. Yadda za a gyara shi?
- Boot ta amfani da duk wani takalmin buƙata, alal misali, Wurin Hijan na Hiren da kuma gudanar da shirin don yin aiki tare da raunin disk. Bincika tsarin kwamfutar don lakabin aiki. Idan ɓangaren ba ya aiki ko ɓoye, sa shi aiki. Sake yi.
- Boot cikin yanayin dawo da Windows, kazalika a cikin sakin layi na farko. Shigar da umurnin fdisk, zaɓi sashi mai aiki da ake buƙata a cikin menu na pop-up, yi amfani da canje-canje.