Godiya ga kayan aiki na asali, a cikin aikace-aikacen imel na Outlook, wanda shine sashin ofishin dakin, za ka iya saita tura ta atomatik.
Idan kun fuskanci buƙatar daidaitawar turawa, amma ba ku san yadda za a yi ba, to, ku karanta wannan umarni, inda za mu tattauna dalla-dalla yadda aka saita maƙasudin a cikin Outlook 2010.
Domin aiwatar da madaidaicin haruffa zuwa wani adireshin, Outlook yana bayar da hanyoyi biyu. Na farko shine mafi sauki kuma ya ƙunshi ƙananan saiti na asusun, na biyu zai buƙaci sanin zurfi daga masu amfani da imel na imel.
Gyara aikawa a hanya mai sauƙi
Bari mu fara fara aikawa ta amfani da misalin hanyar sauƙi da haske don yawancin masu amfani.
Saboda haka, je zuwa menu "Fayil" kuma danna maɓallin "Saitunan Asusun". A cikin jerin, zaɓi abu da sunan ɗaya.
Kafin mu bude bude taga tare da lissafin asusun.
A nan kana buƙatar zaɓar shigarwa da ake so kuma danna maballin "Shirya".
Yanzu, a cikin sabon taga, zamu sami maɓallin "Sauran Saituna" kuma danna kan shi.
Mataki na ƙarshe shine saka adireshin imel da za a yi amfani da shi don amsa. Ana nuna shi a cikin "Adireshin amsawa" a kan shafin "Janar".
Hanya madaidaiciya
Ƙarin hanyar da za a iya kawo sauƙaƙe shi ne ƙirƙirar doka mai dacewa.
Don ƙirƙirar sabuwar doka, je zuwa menu "Fayil" kuma danna kan "Sarrafa dokoki da sanarwar".
Yanzu muna ƙirƙirar sabuwar doka ta danna kan "Sabuwar" button.
Na gaba, a cikin "Fara daga ɓangaren samfurin sarauta", zaɓi "Aiwatar da doka ga saƙonni na karɓa" abu kuma ya ci gaba da mataki na gaba tare da maɓallin "Ƙara".
A cikin wannan doki, dole ne a lura da yanayin da tsarin mulki zai yi aiki.
Jerin yanayi yana da girma, don haka a hankali karanta duk kuma a lura da wadanda kake buƙata.
Alal misali, idan kana so ka tura haruffa daga wasu masu karɓa, sa'an nan kuma a wannan yanayin an kamata a lura da abu "daga". Kusa, a cikin ƙananan ɓangaren taga, kana buƙatar danna kan mahaɗin sunan guda ɗaya kuma zaɓi masu karɓar da ake bukata daga littafin adireshin.
Da zarar an duba duk yanayin da ake bukata kuma a daidaita, ci gaba zuwa mataki na gaba ta danna kan "Next" button.
A nan dole ne ka zaɓi aiki. Tun da muna kafa dokoki don aika saƙonni, aikin "aikawa" zai dace.
A cikin ƙananan ɓangaren taga, danna kan mahaɗin kuma zaɓi adireshin (ko adiresoshin) wanda za'a aiko da harafin.
A gaskiya, wannan shine inda za ka iya kammala kafa tsarin ta danna kan "Ƙarshe" button.
Idan muka ci gaba, mataki na gaba a kafa tsarin zai kasance a ƙayyade ƙananan waɗanda ka'idar da aka halitta ba za ta yi aiki ba.
Kamar yadda a wasu lokuta, a nan yana da muhimmanci don zaɓar yanayi don cirewa daga lissafin da aka tsara.
Ta danna kan "Next" button, za mu ci gaba zuwa mataki na karshe mataki. A nan dole ne ku shigar da sunan mulkin. Za ka iya duba akwatin "Gudun wannan doka don saƙonnin da suka rigaya a Akwati.saƙ.m-shig., Idan kana son aika wasiƙun da aka karɓa.
Yanzu zaka iya danna "Gama".
Idan muka tasowa, za mu sake lura cewa kafa matakai a Outlook 2010 za'a iya yin su a hanyoyi biyu. Ya kasance a gare ka don ƙayyade ƙari da kuma dace da kanka.
Idan kun kasance mai amfani da ƙwarewa, to, ku yi amfani da saitunan doka, tun a cikin wannan yanayin za ku iya sauƙaƙe daidaita da aikawa ga bukatun ku.