Yadda za a rubuta shirin Java

Kowace mai amfani a kalla sau ɗaya, amma tunani game da ƙirƙirar kansa na musamman shirin wanda zai yi kawai ayyukan da mai amfani kansa tambaya. Wannan zai zama babban. Don ƙirƙirar kowane shirin kana buƙatar sanin kowane harshe. Wanne Zaɓi kawai ku, saboda dandano da launi na duk alamomin suna daban.

Za mu dubi yadda za a rubuta shirin Java. Java yana ɗaya daga cikin harsunan shirye-shiryen da suka fi shahara kuma masu wadata. Don yin aiki tare da harshe, zamu yi amfani da yanayin IntelliJ IDEA. Hakika, zaka iya ƙirƙirar shirye-shiryen a cikin Notepad na yau da kullum, amma ta amfani da IDE ta musamman yana da mafi dacewa, tun da matsakaici kanta zai nuna maka ga kurakurai da taimakawa wajen shirya.

Sauke IntelliJ IDEA

Hankali!
Kafin ka fara, tabbatar cewa kana da sabuwar sigar Java.

Sauke sababbin Java

Yadda za a shigar da IntelliJ IDEA

1. Bi mahada a sama kuma danna Sauke;

2. Za ka canja wurin zuwa zabi na version. Zaɓi saɓanin kyauta na Ƙungiyar kuma ku jira fayil din da za a ɗauka;

3. Shigar da shirin.

Yadda ake amfani da IntelliJ IDEA

1. Gudun shirin kuma ƙirƙirar sabon aikin;

2. A cikin taga wanda ya buɗe, tabbatar cewa harshen shirin shine Java kuma danna "Gaba";

3. Latsa "Next" sake. A cikin taga mai zuwa, saka wurin wurin fayil da sunan aikin. Danna "Gama".

4. Gidan aikin ya bude. Yanzu kana buƙatar ƙara aji. Don yin wannan, fadada babban fayil na aiki da dama a kan src fayil, "Sabuwar" -> "Yaren Java".

5. Sanya sunan sunaye.

6. Yanzu kuma zamu iya kai tsaye zuwa shirin. Yadda za a ƙirƙiri shirin don kwamfutar? Very sauki! An bude bugun rubutu na rubutu. Anan za mu rubuta lambar shirin.

7. Ya ƙirƙiri ta atomatik babban aji. A cikin wannan jaka, shigar da mahimmanci na jama'a na ɓoyewa (Tsarin [] args) kuma sanya shinge mai lankwasa {}. Kowane aikin dole ne ya ƙunshi hanya guda ɗaya.

Hankali!
Yayin da kake rubutun shirin, kana buƙatar ka bi rubutun a hankali. Wannan yana nufin cewa duk umarni dole ne a rubuta shi daidai, duk buƙatun budewa dole ne a rufe, bayan kowane layi ya kamata a kasance wani allon. Kada ku damu - Laraba za ta taimake ku kuma ta hanzari.

8. Tun da yake muna rubuta shirin mafi sauki, ya kasance don ƙara kawai umurnin System.out.print ("Hello, world!");

9. Yanzu danna dama a kan sunan ajin kuma zaɓi "Run".

10. Idan duk abin da aka yi daidai, shigarwa "Sannu, duniya!" Za a nuna a kasa.

Taya murna! Ka kawai rubuta aikin Java na farko.

Wadannan su ne kawai mahimmancin shirin. Idan kun kasance masu ƙwarewa don koyon harshe, to, za ku iya ƙirƙirar ayyukan da yafi girma da kuma amfani fiye da sauki "Sannu duniya!".
Kuma IntelliJ IDEA zai taimaka maka da wannan.

Sauke IntelliJ IDEA daga shafin yanar gizon

Duba kuma: Wasu shirye-shirye don shirye-shirye