Ana sabunta masu bincike masu bincike

Mai bincike ko mashigin yanar gizo shine babban shirin akan kwamfutar da mafi yawan masu amfani da zamani. Shi, da kuma duk wani software, don aiki mai ɗorewa da azumi yana buƙatar dacewar lokaci. Bugu da ƙari ga gyaran ƙwayoyi daban-daban da kuma ingantaccen kayan kwaskwarima, masu haɓakawa sukan ƙara sababbin fasali zuwa sababbin sifofi, don haka yana jayayya da buƙatar shigar da su. Yadda za a sabunta burauzar za a bayyana a cikin labarinmu a yau.

Yadda za a haɓaka burauzarka

Akwai 'yan shafukan yanar gizo a yanzu, kuma suna da yawa fiye da bambance-bambance. Yawancin waɗannan samfurori sun dogara ne da irin wannan injiniyar kyauta, Chromium, kuma kawai wasu masu haɓaka suna kirkiro shirin su daga fashewa. A gaskiya, wannan, kazalika da bambance-bambance a cikin harsashi mai zane, ya rubuta hanyar da za a iya sabunta wani buƙatar. Dukkanin dabarar da hanyoyi na wannan hanya mai sauki za a tattauna a kasa.

Google Chrome

Samfurin "Corporation of Good" shi ne mafi amfani da yanar gizo a duniya. Shi, kamar sauran shirye-shiryen irin wannan, an sabunta ta atomatik, amma wani lokacin wannan ba ya faru. Kawai a irin waɗannan lokuta, buƙatar ya samo don shigarwa ta ainihin sabuntawa. Ana iya yin hakan a hanyoyi biyu - ta amfani da shirin na musamman, misali, Secunia PSI, ko ta hanyar saitunan bincike. Ƙarin bayani game da wannan za'a iya samuwa a cikin wani labarin dabam a shafin yanar gizonmu.

Kara karantawa: Ana sabunta Google Browser Browser

Mozilla Firefox

"Fire Fox", wanda kwanan nan ya sake dawowa daga masu ci gaba da kuma canza gaba ɗaya (tabbas, don mafi alhẽri), an sabunta ta hanyar da Google Chrome ke. Abinda zaka yi shi ne bude bayanin shirin kuma jira don dubawa don kammala. Idan sabon salo yana samuwa, Firefox zata bayar da shi don shigar da shi. A cikin lokuta masu yawa lokacin da ba'a sabunta burauzar ta atomatik, zaka iya kunna wannan alama a cikin saitunan. Duk wannan, amma fiye da cikakkun bayanai, zaka iya samuwa a cikin wadannan abubuwa:

Ƙarin bayani: Ana sabunta Mozilla Firefox mahadar yanar gizo

Opera

Opera, kamar Mazila da aka ambata a sama, yana tasowa ne a kan hanyarsa. Shirin shirin ya bambanta da masu fafatawa, wanda shine dalilin da ya sa wasu masu amfani zasu iya samun matsala wajen sabunta shi. A gaskiya ma, algorithm ya kusan kama da dukan sauran, bambancin ya ta'allaka ne kawai a cikin wurin da sunan abubuwan menu. Yadda za a shigar da halin yanzu na wannan shafin yanar gizon yanar gizo, da kuma yadda za a gyara matsaloli masu wuya tare da sauke su, mun tattauna dalla-dalla a cikin wani labarin dabam.

Ƙari: Sabis ɗin Bincike na Opera

Yandex Browser

Popular a kan hanyoyin gida na yanar gizo daga kamfanin Yandex a hanyoyi da yawa fiye da ta "shigo da" kuma mafi girma masu fafatawa, ga masu amfani amfani da shi. A zuciyar wannan shirin shine injiniyar Chromium, ko da yake a cikin bayyanar ba abu mai sauki ba ne. Duk da haka, za ka iya shigar da sabuntawa don shi kusan kamar yadda aka aikata a cikin yanayin na Google Chrome da Mozilla Firefox. Kawai bude saitunan kuma je zuwa sashen bayani na samfurin, kuma idan sabon ɓangaren ya sake saki daga masu ci gaba, zaku sani game da shi. Ƙarin bayani, wannan tsari mai sauƙi an bayyana shi a cikin abin da ke cikin mahada mai zuwa:

Kara karantawa: Ana ɗaukaka Yandex Browser

Idan, baya ga shafukan yanar gizon kanta, kana buƙatar sabunta batutun da aka shigar a ciki, karanta labarin da ke gaba:

Kara karantawa: Ana sabunta plugins a cikin Yandex Browser

Alamar Microsoft

Microsoft Edge ne mai bincike wanda ya maye gurbin Internet Explorer wanda bai wuce ba kuma ya zama mafitacciyar bayani don yin amfani da shafukan yanar gizo a Windows 10. Tun da yake ɓangaren ɓangaren tsarin, wanda game da yawancin abubuwan da aka gyara yanzu an ɗauka a baya a IE, an sabunta ta atomatik. Ƙari musamman, an shigar da sababbin sigogi tare da sabuntawar Windows. Ya nuna cewa idan an shigar da sabon "dubun" a kwamfutarka, to, za a sake sabunta shi ta hanyar tsoho.

Ƙarin bayani: Yadda za a haɓaka Windows 10

Internet Explorer

Duk da cewa Microsoft ya kirkiro wani mai bincike na Edge mai sauƙi da sauƙi, kamfanin yana goyon bayan wanda yake gaba. A kan Windows 10, Internet Explorer, kamar browser wanda ya sauya shi, an sabunta tare da tsarin aiki. A kan sifofin da aka gabata na OS, yana iya zama dole ya sabunta shi. Kuna iya koyon yadda za a yi haka daga wani labarin da ke cikin shafin yanar gizon mu.

Kara karantawa: Ana sabunta burauzar Intanet

Tsarin hanyoyi

Duk wani mai bincike da aka jera a cikin labarin za'a iya sabuntawa ta hanyar shigar da sabon salo a kan wanda ya riga ya gabatar a cikin tsarin. Za a iya samun alaƙa zuwa shafukan yanar gizo don saukewa daga rarraba a cikin rubutun mu. Bugu da ƙari, zaka iya amfani da software na musamman don shigar da sabuntawar sabuntawa. Irin wannan software zai iya samun samfuwar kowane shirye-shirye (kuma ba kawai masu bincike ba), saukewa da shigar da su cikin tsarin. Shirin Secunia PSI da aka ambata a cikin ɓangaren Google Chrome shine ɗaya daga cikin hanyoyin da yawa. Za ka iya samun masaniya da manyan wakilan wannan sashe, kazalika ka koyi yadda za ka yi amfani da su, daga wani labarin da aka raba kan shafin yanar gizon mu. Daga gare ta zaka iya zuwa cikakken nazarin abubuwan da aka kididdiga da kuma sauke shi.

Kara karantawa: Software Updates

Gyara matsala masu wuya

Kamar yadda za a iya fahimta daga sama, sabunta burauzar mai aiki ne mai sauƙi, yi tare da kawai dannawa. Amma koda a lokacin wannan hanya mai sauki, zaka iya fuskantar wasu matsalolin. Sau da yawa ana aikata su ta hanyar ayyukan ƙwayoyin cuta daban-daban, amma wani lokaci mai laifi zai iya zama wani nau'i na ɓangare na uku wanda ba ya ƙyale shigar da sabuntawa. Akwai wasu dalilai, amma duk suna da sauƙi a cire. Mun riga mun rubuta takardun hanyoyi masu dacewa a kan wannan batu, sabili da haka muna bada shawara cewa ku karanta su.

Ƙarin bayani:
Abin da za a yi idan ba'a sabunta Opera ba
Shirya matsala Mozilla Firefox Sabunta Sake

Saitunan hannu

A tsarin Android, dukkan aikace-aikacen da aka shigar ta hanyar Google Play Store suna sabuntawa ta atomatik (hakika, idan aka ba da wannan yanayin a cikin saitunan). Idan kana buƙatar sabunta duk wani mai bincike na wayar tafi da gidanka, kawai sami shafinsa a Play Store kuma danna maɓallin "Ɗaukaka" (za'a samuwa ne kawai idan sabon salo yana samuwa). Haka kuma, idan Google App Store ya ba da kuskure kuma baya yarda da shigar da sabuntawa, bincika labarin mu a hanyar haɗin da ke ƙasa - yana nuna game da magance waɗannan matsaloli.

Ƙarin bayani:
Sabuntawa ta Android
Abin da za a yi idan ba a sabunta aikace-aikace a kan Android ba
Bugu da ƙari, muna bada shawara cewa kayi sanadin kanka da yadda za a shigar da tsoho mai bincike akan Android.

Kammalawa

A kan wannan, labarinmu ya zo ga ƙarshe. A cikin wannan, mun taƙaita bayanin yadda za a sabunta duk wani mashahuriyar mashahuri, kuma ta ba da alaƙa don ƙarin bayani game da kowane ɗayan su. Muna fatan wannan abu ya kasance da amfani a gare ku. Idan akwai wasu tambayoyi a kan batun da aka yi la'akari, don Allah a tuntube mu a cikin sharhin da ke ƙasa.