Tsarin tsarin aiki Windows 7 an yi shi a cikin bugu da yawa (sigogi), waɗanda aka tsara domin bukatun masu amfani. Suna da nau'i na daban na ayyuka na asali, kuma suna goyon bayan nauyin RAM (RAM) da kuma ikon sarrafawa. Bari mu tantance wane nau'i na Windows 7 yafi dacewa don wasannin kwamfuta.
Duba kuma: Wanne DirectX ya fi kyau don Windows 7
Ƙayyade mafi kyau duka na Windows 7 don wasanni
Domin sanin ko wane ɓangaren "bakwai" zasu fi dacewa da wasannin kwamfuta, bari mu gwada samfuran da aka samu na tsarin aiki. Muhimmiyar dalilai na zaɓar tsarin OS ta zama lambobi masu zuwa:
- RAM mara iyaka;
- goyon baya mai ɗaukar hoto;
- da ikon shigar (goyon bayan) CPU mai iko.
Yanzu za mu gudanar da nazarin kwatanta na rabawa na OS daban-daban bisa ga sigogi da ake buƙata kuma ganin wane fasalin zai dace da wasanni, kimanta kowannen su daga 1 zuwa 5 maki ta alamar.
1. Siffofin siffofi
Da farko (Starter) da Basic Home (Basic Home) na Windows 7 ba su goyi bayan cikakken jigilar abubuwan da aka nuna ba, wanda shine babban hasara ga yadda aka rarraba OS. A cikin gida (Extended Home) da kuma Masu sana'a (Masu sana'a) suna tallafawa gaba ɗaya, wanda shine babu shakka ga tsarin wasanni. Matsakaicin (Ultimate) OS saki yana iya magance abubuwa masu mahimmanci, amma wannan saki wani tsari ne mai daraja fiye da yadda aka bayyana a sama.
Sakamako:
2. Goyi bayan aikace-aikace 64-bit
A cikin farko version of Windows 7 babu goyon bayan ga 64-bit mafita software, kuma a wasu sigogi wannan alama yana samuwa, wanda yake shi ne wani al'amari mai kyau lokacin da zaɓar da saki na Windows 7 don wasanni.
Sakamako:
3. RAM memory
Harshen farko zai iya tallafawa ƙarfin ƙwaƙwalwar ajiya na 2 GB, wanda yake da ƙananan ƙananan ga wasanni na zamani. A cikin Shafin gida, wannan ƙimar ya ƙãra zuwa 8 GB (64-bit version) da 4 GB (32-bit version). Shafin gida yana aiki tare da ƙwaƙwalwa har zuwa 16 GB. Harsunan Maximum da masu sana'a na Windows 7 basu da iyaka akan adadin RAM-memory.
Sakamako:
- Windows Starter (Initial) - 1 aya
- Windows Basic Home (Base Base) - maki 2
- Windows Home Premium (Home Premium) - maki 4
- Windows Professional (Professional) - maki 5
- Windows Ultimate (M) - 5 maki
4. Mai sarrafawa na tsakiya
Tsarin sarrafawa a cikin farkon version of Windows 7 za a iyakance, tun da ba ta goyi bayan aiki na ƙwayoyin CPU masu yawa ba. A wasu sigogi (goyan bayan ginin 64-bit) waɗannan ƙuntatawa ba su wanzu.
Sakamako:
- Windows Starter (Initial) - 1 aya
- Windows Basic Basic (Base Base) - 3 maki
- Windows Home Premium (Home Premium) - maki 4
- Windows Professional (Professional) - maki 5
- Windows Ultimate (M) - 5 maki
5. Taimako ga aikace-aikace na tsoho
Taimako ga wasanni na farko (aikace-aikace) ana aiwatarwa ne kawai a cikin Fassara (ba tare da shigar da ƙarin software ba). Kuna iya kunna wasanni wanda aka goyan baya a cikin sassan Windows na baya, akwai kuma alamar hotunan don Windows XP.
Sakamako:
- Windows Starter (Initial) - 1 aya
- Windows Basic Home (Base Base) - maki 2
- Windows Home Premium (Home Premium) - maki 4
- Windows Professional (Professional) - maki 5
- Ultimate Windows (M) - 4 maki
Sakamakon karshe
- Windows Professional (Professional) - maki 25
- Windows Ultimate (M) - maki 24
- Windows Home Premium (Home Premium) - maki 20
- Windows Basic Home (Base Base) - maki 11
- Windows Starter (Initial) - maki 5
Sabili da haka, ƙaddamarwa ta ƙarshe - mafita gameda mafita na Windows zai kasance Kwararren sana'a (ƙarin zaɓi na kasafin ku idan ba ku da shirin biya ƙarin don OS) da kuma Matsayi mafi girma (wannan zaɓin zai zama mafi tsada, amma ƙarin ayyuka). Muna fatan ku nasara cikin wasannin da kuka fi son!